Forum > ระดมความคิด ในการเรียกร้องการนำเข้ายา Frisium

ร่วมระดมความคิด ในการเรียกร้องนำเข้ายา Frisium กระทู้นี้เลยครับ

<< < (5/5)

Thanks-Epi:
แนะนำว่า ควรหาหมอเก่งๆ สำรองไว้เลยค่ะ ครั้งแรกที่ รพ.ตำรวจแจ้งต่ายว่า ไม่มียาในห้องยาแล้ว ต่ายตกใจมาก ยกหูโทรศัพท์ไปหาพี่ nong สุดสวยทันที  พี่ nong ก็รีบโทรไปเช็คกับ อ.โยธินให้ ว่าเป็นอย่างไร
โชคดีต่ายทำประวัติไว้ที่ อ.โยธินแล้ว  อ.เลยวางแผนหยุดยาให้ ตอนนี้ทำให้ยาฟริเซี่ยมต่อวันของต่าย กินน้อยกว่าเดิม เลยเหลือยาที่น่าจะทัน บ.ยานำเข้ามา (ลดไปเลย ต่ายก็ไม่กล้า) เพราะค่อนข้างเสี่ยง อาการไม่ค่อยดีนัก
ให้เปลี่ยนยาตัวอื่นตอนนี้ต่ายไม่เอา เพราะว่า ยังไม่อยากเสี่ยง

--- อ้างจาก: pongsakn ที่ วันพุธที่ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 10:17 น. ---  ใช้แทนไม่ได้ครับ เพราะแฟนผมใช้แล้วไม่สามารถระงับอาการชักได้ครับ ถ้าเป็น Frisium ใช้แล้วได้ผลดีมากครับระงับอาการชักได้เกือบ 100% แฟนผมจะมีอาการช่วงก่อนมีประจำเดือนและระหว่างมีประจำเดือน ตอนใช้ Frisium ใหม่ๆ ได้ผลดีมากแทบไม่มีอาการเลย 1 เดือนเกิดอาการ 1-2 ครั้ง ตอนนี้กิน ไลลาทิว เกิดอาการเดือนละเกือบ 10 ครั้ง แฟนผมเป็นลมชักแบบที่2 คือเหม่อลอยประมาณไม่เกิน 1 นาที

ไม่ทราบตอนนี้มี Frisium ขายหรือยังครับ แล้วซื้อไดที่ไหน รพ.จุฬาให้ข้อมูลไม่ถูกต้องครับ ว่ายายกเลิกการผลิตแล้ว จริงต้องบอกว่าไม่มีการนำเข้า

--- End quote ---

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version