เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ชักแบบเหม่อ หยุดหายใจ ปากเขียว  (อ่าน 12348 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม่น้องเมย์

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
Re: ชักแบบเหม่อ หยุดหายใจ ปากเขียว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 10:20 น. »
ดีใจด้วยนะค่ะขอให้แข็งแรงและหายจากโรคลมชัก

ออฟไลน์ จอย

• *
  • Tonpai ^_^
Re: ชักแบบเหม่อ หยุดหายใจ ปากเขียว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:42 น. »
ดีใจด้วยนะค่ะขอให้แข็งแรงและหายจากโรคลมชัก
ขอบพระคุณค่าพี่พร...ขอให้น้องเมย์แข็งแรง หายไวๆๆเช่นกันค่ะ จะได้ไปโรงเรียนซะที ;D

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:44 น. »
น่ายินดีจริงๆ ขอให้หายจากโรคลมชักเลยนะคะ
ขอบพระคุณค่าพี่น้อง....หนูก็ภาวนาขอให้เป็นแบบนั้นจริง...เพี้ยง :)

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 กรกฎาคม 2013 เวลา 14:38 น. »
 ;D ;D ;D ;D ;Dสวัสดีค่ะ..สมาชิกทุกท่าน
             มา up date สถานการณ์ ค่ะ หลังจากผ่าตัดครั้งสุดท้าย เดือนมีนาคม ปรากฎว่าเมษา ต้นไผ่มีอาการชัก อาเจียน  อาการคล้าย IICP (Increase Intra cranial pressure ) เลยมาปรึกษาอ. Neuro Surg. อีกที CT ซ้ำพบ CSF คั่งในชั้นเยื่อหุ้มสมองค่ะ..อ.set ทำ shunt ด่วน ค่ะ ทำ Shunt เดือนเมษายน เลย ตอนนี้อาการทั่วไปต้นไผ่ดีขึ้นมาก ไม่ชักตั้งแต่เมษายนมาเลยค่ะ...เมื่อวานไปพบ อ.Nuero Ped.มาค่ะ อ.บอกว่าถึงธันวาคม ถ้าไม่ชักเลย อ.จะลดยาลง 1 ตัว.... ;D ;D ;D ;D..แม่ดีใจแทนลูกสาวค่ะ...
    ยังไงขอเป็นกำลังใจให้คุณแม่-คุณพ่อ ทุกท่านนะคะ สู้ๆๆค่ะ...แล้วสักวันต้องเป็นของเรา..ที่สำคัญ web นี้ให้กำลังใจแก่ทุกท่านดีมาก ปรึกษาได้ทุกคน ทุกเรื่อง โดยเฉพาะพี่น้อง...ขอขอบพระคุณเป็นอย่่างสูงค่ะ :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:54 น. »
ดีใจด้วยค่ะ หายเจ็บหายไข้เสียทีนะต้นไผ่ โตไวไวแข็งแรงนะคะ

ด้วยความยินดีค่ะคุณจอย

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2013 เวลา 07:51 น. »
ดีใจด้วยค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 กรกฎาคม 2013 เวลา 09:06 น. »

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 กรกฎาคม 2013 เวลา 09:13 น. »
ดีใจด้วยค่ะ หายเจ็บหายไข้เสียทีนะต้นไผ่ โตไวไวแข็งแรงนะคะ

ด้วยความยินดีค่ะคุณจอย
ขอบคุณค่ะ...พี่น้อง