เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ชักแบบเหม่อ หยุดหายใจ ปากเขียว  (อ่าน 12345 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: ชักแบบเหม่อ หยุดหายใจ ปากเขียว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ธันวาคม 2012 เวลา 22:54 น. »
ดูแลให้แข็งแรงไว้นะคะ จะได้ไม่ต้องเลื่อนอีก ขอให้ผ่าตัดผ่านไปด้วยดี คุมชักได้ไวไวนะคะ

ออฟไลน์ จอย

• Jr. Member
  • *
  • Tonpai ^_^
Re: ชักแบบเหม่อ หยุดหายใจ ปากเขียว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ธันวาคม 2012 เวลา 23:18 น. »
ดูแลให้แข็งแรงไว้นะคะ จะได้ไม่ต้องเลื่อนอีก ขอให้ผ่าตัดผ่านไปด้วยดี คุมชักได้ไวไวนะคะ

ขอบพระคุณค่ะพี่น้อง ตอนนี้กำลังกลัวเรื่องไข้ค่ะ..อากาศเปลี่ยนแปลงเร็วมาก ตอนเช้ามีแม่คะนิ้ง ตอนสายร้อน ตอนถึกๆๆเย็นมากค่ะกลัวจะไม่สบาย...ผู้ใหญ่ก็เกือบไม่ไหวเหมือนกันค่ะ ;D

ออฟไลน์ apantri choomkote

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ธันวาคม 2012 เวลา 21:36 น. »
ตอนนี้น้องอายุเท่าไหร่แล้วคะ..สู้ สู้ค่ะ

ออฟไลน์ แม่น้องเมย์

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 ธันวาคม 2012 เวลา 15:55 น. »
ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่ทราบว่าน้องจะผ่าตัดเป็นกำลังใจให้นะค่ะคุณจอยของให้รักษาสุขภาพทั้งแม่และลูกนะค่ะ

ออฟไลน์ ืnid1kt

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2012 เวลา 09:59 น. »
ตอนนี้อากาศที่เชียงใหม่เย็นมาก เมื่อวานมีฝนปรอยๆ ช่วงกลางวันก็ร้อน ขอให้คุณแม่ดูแลสุขภาพน้องให้แข็งแรงนะคะ และขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปได้ด้วยดีค่ะ

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มกราคม 2013 เวลา 11:23 น. »
ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่ทราบว่าน้องจะผ่าตัดเป็นกำลังใจให้นะค่ะคุณจอยของให้รักษาสุขภาพทั้งแม่และลูกนะค่ะ
ขอบพระคุณค่ะพี่พร....ผ่าตัดแล้วหวังว่าอาการคงดีขึ้น อย่างน้อยก็คงลดยาลงมั่ง สงสารตับ กะ ไตเด็กน้อยค่ะอิอิ

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มกราคม 2013 เวลา 11:23 น. »
ตอนนี้น้องอายุเท่าไหร่แล้วคะ..สู้ สู้ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะที่เป็นกำลังใจให้...ตอนนี้ลูกสาวอายุ 1.8 ปีค่ะ

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มกราคม 2013 เวลา 11:24 น. »
ตอนนี้อากาศที่เชียงใหม่เย็นมาก เมื่อวานมีฝนปรอยๆ ช่วงกลางวันก็ร้อน ขอให้คุณแม่ดูแลสุขภาพน้องให้แข็งแรงนะคะ และขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปได้ด้วยดีค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ....แล้วจะเอาข่าวดีมา update นะคะ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มกราคม 2013 เวลา 16:15 น. »
เป็นอย่างไรบ้างคะ...ทำไมต้องได้ผ่า ลูกชาย หมอบอกว่าไม่ผ่า ไม่ฉายแสง เพราะยังไงมันก็จะมีขึ้นมาอีก ตอนนี้กินยาสามตัวค่ะ...สู้ สู้ นะคะ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มกราคม 2013 เวลา 22:20 น. »
เป็นอย่างไรบ้างคะ...ทำไมต้องได้ผ่า ลูกชาย หมอบอกว่าไม่ผ่า ไม่ฉายแสง เพราะยังไงมันก็จะมีขึ้นมาอีก ตอนนี้กินยาสามตัวค่ะ...สู้ สู้ นะคะ

เคสไม่เหมือนกันค่ะคุณ apantri ของน้องภูริเป็น ts ยีนมีความผิดปกติ ส่วนของต้นไผ่ ชักจาก cyst ในสมอง ยิ่งโตขึ้นได้แบบนี้ยังไงก็ต้องผ่า ไม่งั้นไปเบียดส่วนของเนื้อสมอง ถ้าอยู่ในส่วนที่ผ่าตัดออกได้หมด ทำให้ไม่มีจุดกำเนิดการชัก อาจหายเป็นปกติได้เลย หรือหากตัดออกได้ไม่หมด อาการชักก็อาจลดลงได้

ออฟไลน์ LEO

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 มกราคม 2013 เวลา 09:21 น. »
เอาใจช่วยครับสู้ๆ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 มกราคม 2013 เวลา 14:25 น. »
ตอนนี้พาภูริไปเป็นลูกศิษย์พระเรียบร้อยแล้วค่ะ...เป่ากระหม่อมทุกวัน กิน อาบน้ำมนต์...ให้กำลังใจนะคะ สู้ สู้ค่ะ ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันค่ะ

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 มกราคม 2013 เวลา 12:35 น. »
ตอนนี้พาภูริไปเป็นลูกศิษย์พระเรียบร้อยแล้วค่ะ...เป่ากระหม่อมทุกวัน กิน อาบน้ำมนต์...ให้กำลังใจนะคะ สู้ สู้ค่ะ ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ จอย

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 14:30 น. »
สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน
   การผ่าตัดของต้นไผ่ผ่านไปด้วยดี อาจารย์ทำ Rt.temoperal endoscope to fenestrated arachnoid cyst แต่ไม่แน่ใจว่า cyst จะฟอร์มตัวกันใหม่รึปล่าว คงต้องลุ้นกันต่อไปค่ะ แต่หละงผ่าน้องปกติดี ไม่มีชักเลย nero surg.กะ neuro med นัดอีกที เดือนมีนาคมค่ะ....แม่เหมือนยกภูเขาจากอก ;D

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 17:40 น. »
น่ายินดีจริงๆ ขอให้หายจากโรคลมชักเลยนะคะ