Forum > ห้องฝึกพัฒนาการ

มาว่ายน้ำกัน : ช่วยเสริมพัฒนาการการยืนและเดินและทางสมอง

<< < (2/2)

แกมแม่เนย:
ของน้องเนย แกมให้เดินไปมาในสระค่ะ ฝึกกำลังขา จูงเดินบ้าง ปล่อยให้เดินเองบ้างแต่ต้องประกบอย่างใกล้ชิด ลงน้ำแต่ละครั้งไม่ให้เกิน 30 นาทีค่ะ

KATE:
เอาคลิ๊ปล่าสุดที่น้องเกิ้ลไปเล่นน้ำตอนวันแม่มาให้ดูคะ เค้าเรียนรู้ที่จาตีแขนขาได้จิงๆ
พลังของสายน้ำนี้ดีต่อร่างกายจิงๆเลยนะคะ สมาชิกลองพาน้องๆไปว่ายน้ำกันดูคะ

ช่วยใส่วีดีโอให้นะคะ

ann:
ดูแล้วน่ารักมากเลยค่ะ อยากพาหลิงไปว่ายเหมือนกันแต่ก็กลัวติดเชื้อเพราะเด็กดาวน์ภูมิไม่ค่อยมีและขอเสริมนิดนะคะถ้าไป่ายตามสระต่างๆอยากแนะนำให้เป็นสระเกลือค่ะเผื่อลูกๆเราจะแพ้คลอรีนค่ะ และคลอรีนยังทำลายเยื่อโพลงจมูกเด็กด้วยค่ะ

ann:
อีกเรื่องที่ต้องระวังเป็นพิเศษในช่วงหน้าฝลละก็คือไวรัสhandfootmouseนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version