เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกบุญร่วมจัดทำหนังสือพระไตรปิฎก  (อ่าน 24690 ครั้ง)

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: มาบอกบุญร่วมจัดทำหนังสือพระไตรปิฎก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 กันยายน 2011 เวลา 12:14 น. »
ร่วมบุญด้วย 300.- ค่ะคุณป๊อป ใจอยากทำบุญ 1 ชุด แต่ไม่สะดวกช่วงนี้  :P
โอนไม่เกินวันที่ 16 ใช่ไหมคะ จะมาแจ้งอีกครั้งนะคะ
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: มาบอกบุญร่วมจัดทำหนังสือพระไตรปิฎก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 กันยายน 2011 เวลา 12:19 น. »
ร่วมบุญด้วย 300.- ค่ะคุณป๊อป ใจอยากทำบุญ 1 ชุด แต่ไม่สะดวกช่วงนี้  :P
โอนไม่เกินวันที่ 16 ใช่ไหมคะ จะมาแจ้งอีกครั้งนะคะ

ใช่ครับผม ก่อนวันที่ 16 ครับ ตอนนี้ขอทราบยอดก่อนครับ
อนุโมทนาบุญกับคุณแกมและครอบครัวด้วยครับสาธุ
สู้สู้

ออฟไลน์ nongtt

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กันยายน 2011 เวลา 23:29 น. »
สวัสดีค่ะคุณป๊อป
ฝากทำบุญด้วย 1000 บาทนะคะ
พรุ่งนี้จะโอนตามไปค่ะ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กันยายน 2011 เวลา 23:38 น. »
คุณป๊อบ พี่เป็นเจ้าภาพ 1 ชุดนะคะ ในนาม กมลทิพย์ ถาวรรัตน์
พรุ่งนี้จะโอนไปให้ค่ะ

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กันยายน 2011 เวลา 23:58 น. »
สวัสดีค่ะคุณป๊อป
ฝากทำบุญด้วย 1000 บาทนะคะ
พรุ่งนี้จะโอนตามไปค่ะ
อนุโมทนาบุญกับคุณหน่องและครอบครัวด้วยครับ

คุณป๊อบ พี่เป็นเจ้าภาพ 1 ชุดนะคะ ในนาม กมลทิพย์ ถาวรรัตน์
อนุโมทนาบุญกับพี่น้องและครอบครัวด้วยครับ สาธุ
สู้สู้

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 14:25 น. »

พี่โอนเงินให้แล้วนะคะ 1,850.-  6/8/54

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 14:50 น. »

พี่โอนเงินให้แล้วนะคะ 1,850.-  6/8/54

ได้รับแล้วครับพี่น้อง 1,850.00  วันที่ 06-09-2554 ช่วงบ่ายกว่าๆ
ในใบอนุโมทนา เป็นชื่อ  กมลทิพย์ ถาวรรัตน์
แล้วในหนังสือพระไตรปิฏกจะให้เป็นชื่อใครครับ ให้เป็นชื่อกมลทิพย์ ถาวรรัตน์และครอบครัว อย่างนี้ก็ได้น๊ะครับ หรือจะเป็นชื่อน้องมินท์ก้ได้ครับ แล้วแต่พี่น้องครับ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สู้สู้

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 14:54 น. »
ในใบอนุโมทนา เป็นชื่อ  กมลทิพย์ ถาวรรัตน์
แล้วในหนังสือพระไตรปิฏกจะให้เป็นชื่อ  กมลทิพย์ ถาวรรัตน์และครอบครัว 
อธิษฐานไว้ ให้พี่กับน้องมินท์ มีความพยายามในการอ่านหนังสือธรรมะ

ออฟไลน์ nongtt

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 22:24 น. »
คุณป๊อปคะ
ที่บอกว่าจะโอนวันนี้ ยังไม่ได้โอนเลยค่ะ พอดีวันนี้วุ่นๆลูกคนเล็กจู๊ดๆต้อง admit รพ ยังงัยได้กลับบ้านแล้วจะโอนให้นะคะ (เข้า net. จากมือถือโอนไม่ค่อยสะดวกค่ะ)

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กันยายน 2011 เวลา 07:14 น. »
คุณป๊อปคะ
ที่บอกว่าจะโอนวันนี้ ยังไม่ได้โอนเลยค่ะ พอดีวันนี้วุ่นๆลูกคนเล็กจู๊ดๆต้อง admit รพ ยังงัยได้กลับบ้านแล้วจะโอนให้นะคะ (เข้า net. จากมือถือโอนไม่ค่อยสะดวกค่ะ)

ครับ เรื่องเงินไว้ค่อยโอนตอนสะดวกได้ครับ ก่อน 16 กย.ครับ
วันนี้จะแจ้งจำนวนชุดที่จะจัดทำพระไตรปิฏกับชื่อเจ้าภาพให้ทางวัดครับ
สู้สู้

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กันยายน 2011 เวลา 11:27 น. »
สรุปแล้ว ทางวัดออกใบอนุโมทนาให้นะครับ
ต้องขอโทษด้วยน๊ะครับ ที่บอกผิด เฉพาะชื่อในหนังสือพระไตรปิฏกเท่านั้นครับที่เฉพาะเจ้าภาพ

ตอนนี้ผมจะขอชื่อที่จะลงในใบอนุโมทนาบัตร แล้วก็ขอที่อยู่ที่จะจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรไปให้ครับ
ผมได้ส่งข้อความ ไปหาทุกคนแล้วน๊ะครับ

ขอบคุณครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กันยายน 2011 เวลา 21:30 น. »
โอนให้แล้ววันนี้ค่ะ ประมาณ 10 โมงเช้า 7 กันยายา 54

100 บาท ค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กันยายน 2011 เวลา 21:56 น. »
โอนให้แล้ววันนี้ค่ะ ประมาณ 10 โมงเช้า 7 กันยายา 54

100 บาท ค่ะ

ได้รับเงินทำบุญจำนวน 100 บาท และชื่อที่อยู่ที่จะให้ส่งใบอนุโมทนาบัตร แล้วครับ
อนุโมทนาบุญกับพี่ต่ายและครอบครัวด้วยครับ สาธุ
สู้สู้

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2011 เวลา 09:38 น. »
  คุณป็อปคะ
    แอนร่วมด้วยทั้งหมด 7ชุดค่ะ จะโอนเงินให้วันนี้ค่ะ และพิมพ์ชื่อในนาม
  1.นายอนันต์-นงคราญ ธิติโรจนะวัฒน์ และครอบครัว=5ชุด
  2.นายไพโรจน์-นางเกสุรีภา ธิติโรจนะวัฒน์และครอบครัว=1ชุด
  3.นายณภัทร-นางภัคภร ธิติโรจนะวัฒน์และครอบครัว =1ชุด
และขอใบอนุโมทนาบัตรในนาม
นายอนันต์ ธิติโรจนะวัฒน์.,นางภัคภร สุขประเสริฐ,นางเกสุรีภา รัตนพันธุ์ศรี ตามจำนวนชุดเลยค่ะ

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2011 เวลา 18:14 น. »
  คุณป็อปคะ
    แอนร่วมด้วยทั้งหมด 7ชุดค่ะ จะโอนเงินให้วันนี้ค่ะ และพิมพ์ชื่อในนาม
  1.นายอนันต์-นงคราญ ธิติโรจนะวัฒน์ และครอบครัว=5ชุด
  2.นายไพโรจน์-นางเกสุรีภา ธิติโรจนะวัฒน์และครอบครัว=1ชุด
  3.นายณภัทร-นางภัคภร ธิติโรจนะวัฒน์และครอบครัว =1ชุด
และขอใบอนุโมทนาบัตรในนาม
นายอนันต์ ธิติโรจนะวัฒน์.,นางภัคภร สุขประเสริฐ,นางเกสุรีภา รัตนพันธุ์ศรี ตามจำนวนชุดเลยค่ะ

พี่แอนครับ ที่ว่าขอใบอนุโมทนาบัตรตามจำนวนชุด
คือใบอนุโมทนาบัตรใบละชุด = 5 ใบ หรือว่า ใบอนุโมทนาบัตรใบเดียวโดยรวมเงินทำบุญ 5 ชุดแล้วครับ

อนุโมทนาบุญกับพี่ต่ายและครอบครัวด้วยครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2011 เวลา 18:20 น. โดย popja »
สู้สู้