เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกบุญร่วมจัดทำหนังสือพระไตรปิฎก  (อ่าน 24718 ครั้ง)

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: มาบอกบุญร่วมจัดทำหนังสือพระไตรปิฎก
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 15:47 น. »
ขณะนี้หนังสือได้ถูกจัดส่งไปที่วัดมัชฌิมภูมิแล้วเมื่อวานนี้  16/12/2554  เวลาประมาณ เกือบ 2 ทุ่มครับ
จำนวนทั้งหมด 242 ชุด (เพิ่มมากกว่าที่ทางวัดบอกบุญไป 42 ชุด) จึงนำภาพมาฝากครับ
พอดีผมเป็นคนประสานงานจัดพิมพ์ด้วยครับ อนุโมทนาบุญกับทุกๆคนด้วยครับ
และขอนำภาพหนังสือของพี่แอนที่ได้สั่งไว้ มาให้ดูรายชื่อผู้จัดสร้างพระไตรปิฏกครับ อาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่น๊ะครับ
ส่วนหนังสือที่พี่แอนรับไว้ 1 ชุดคือชุดที่ผมนำมาถ่ายรายชื่อผู้ร่วมสร้างครับ
ขอยืมถ่ายรูปนิดนึงน๊ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 19:18 น. โดย popja »
สู้สู้

• จอมพลัง
Re: มาบอกบุญร่วมจัดทำหนังสือพระไตรปิฎก
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 15:49 น. »
การร่วมประสานงานจัดพิมพ์ครั้งนี้ได้ประสบการณ์มากเหมือนกันครับ
เรื่องการขนส่งไปที่วัด ทางที่ดีที่สุดคือขนส่งตรงเลย เพราะเป็นสิ่งที่ทรงคุณค่ามาก
หากขนส่งกับเอกชน จะต้องนำไปรวมกันกับสินค้าอื่นๆซึ่งดูแล้วไม่ควรเป็นอย่างมาก
หากได้รูปที่ทางวัดมัชฌิมภูมิได้ถ่ายเอาไว้ ก็จะเอามาลงร่วมด้วยครับ
ทางวัดจะจัดงานส่งมอบพระไตรปิฏกนี้ให้กับวัดต่างๆในจังหวัดตรังวันที่ 19 ม.ค.55 ครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 ธันวาคม 2011 เวลา 08:55 น. »
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณป็อป ตั้งแต่เริ่มทำเรี่ยรายเงินทำบุญและร่วมจัดพิมพ์ส่งให้เรียกว่าครบกระบวนการเลยได้บุญมากจริงจริงและยังอุตส่าห์เป็นธุระมาส่งให้พี่ด้วย ขอกุศลผลบุญนี้ส่งผลให้น้องวินหายโดยไวมีพัฒนาการที่ดียิ่งขึ้นด้วยเทอญ

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 23:45 น. »
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณป็อป ตั้งแต่เริ่มทำเรี่ยรายเงินทำบุญและร่วมจัดพิมพ์ส่งให้เรียกว่าครบกระบวนการเลยได้บุญมากจริงจริงและยังอุตส่าห์เป็นธุระมาส่งให้พี่ด้วย ขอกุศลผลบุญนี้ส่งผลให้น้องวินหายโดยไวมีพัฒนาการที่ดียิ่งขึ้นด้วยเทอญ

สาธุครับ ขอให้น้องหลิงๆได้รับผลบุญอันมากมายนี้ด้วยเช่นกันครับ พี่แอนก็ได้ช่วยสืบทอดพุทธศาสนาบอกบุญไปเยอะเลยครับ  ;)

อนุโมธนา
สาธุครับ

สำหรับใบอนุโมทนาผมจะขออนุญาตรอหนังสือจากอาที่จ.ตรัง แล้วส่งไปพร้อมกับใบอนุโมทนายังเพื่อนๆทีเดียวน๊ะครับ
แต่ถ้านานเกินแล้วยังไม่มา ผมจะขอส่งใบอนุโมทนาไปให้ก่อนแล้วจะส่งหนังสือธรรมะตามไปทีหลังน๊ะครับ
คิดว่าจะรอไม่เกินอาทิตย์แรกของเดือนมกรา 55 ครับ ใครจะนำไปหักภาษีรอแป๊ปนึงน๊ะครับ ^.^

สู้สู้

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มกราคม 2012 เวลา 11:41 น. »
ได้รับใบอนุโมทนาและหนังสือธรรมะแล้วค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มกราคม 2012 เวลา 12:40 น. »
ได้รับแล้วเหมือนกัน อนุโมทนาค่ะ

ออฟไลน์ KATE

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
  • google ลูกรักของแม่เกด
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 มกราคม 2012 เวลา 16:44 น. »
ได้รับแล้วเช่นกันคะ ขอบคุณมากเลยคะ :)
"ความแข็งแกร่งของแม่..ยิ่งใหญ่เหนือกฎของธรรมชาติ"

โรงพยาบาล  --> รามาธิบดี (อ.ชัยยศ)
รักษาด้วยยา  --> Keppra+Phenobarb+depakine
ฝึกพัฒนาการ --> ร.พ.จุฬาฯ / ครูมาฝึกที่บ้าน