เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อลูกวัยรุ่นเป็นโรคลมชัก  (อ่าน 19434 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: เมื่อลูกวัยรุ่นเป็นโรคลมชัก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 สิงหาคม 2011 เวลา 20:19 น. »
ดีใจด้วยจ้าาาาาาาาาาาาาาาาา
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
Re: เมื่อลูกวัยรุ่นเป็นโรคลมชัก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2011 เวลา 09:02 น. »
เย้เย้ดีใจด้วยนะคะแล้วเวปเราก็จะมีคนหายจากโรคนี้อีกคน ขอให้การลดยาสำเร็จด้วยดีอีกคนนะคะขออาราทนาคุณพระสยามเทวาธิราชคุ้มครองด้วยดีนะคะ

ออฟไลน์ monfils

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2011 เวลา 11:43 น. »
ขอบคุณทุกท่านนะคะ ถึงจะยังไม่หายขาดแต่ก็มีความหวังและเพิ่มกำลังใจให้กับครอบครัวเรามากๆเลยหละ ทุกครอบครัวก็ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ มีอีกวิธีที่ลองใช้กับลูกชายแล้วคิดเอาเองว่ามีผลนิดหน่อย คือ ตอนจะนอนเปิดเพลงบรรเลงของโมซาร์ทกับบีโธเฟ่น no.5 ให้ลูกฟังทุกคืนเป็นเวลา 5 เดือนแล้วค่ะ เพราะเคยอ่านบทความว่าดนตรีบรรเลงของศิลปินสองท่านนี้มีผลในกระบวนการจัดการของเซลและคลื่นสมอง คือเหมือนจัดระบบให้เซลสมองทำงานเป็นระบบขึ้น เลยคิดเอาเองว่าลูกเรามีปัญหาเรื่องคลื่นสมองน่าจะมีผลบ้าง คุณหมอก็บอกว่าอาจจะช่วยได้ในด้านจิตใจทำให้สงบและมีสมาธิเลยรู้สึกดีขึ้น ถ้าคุณพ่อคุณแม่ท่านใดสนใจแจ้งมาได้เลยนะคะจะไรท์ซีดีส่งไปให้ ฟรีค่ะ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2011 เวลา 11:45 น. »
เคยได้ยินมาเหมือนกันค่ะ น่าสนใจค่ะ

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2011 เวลา 13:16 น. »
สนใจมากเลยค่ะแอนมีโมสาทอยู่1แผ่นแต่แอนว่าเร็วไปหน่อยถ้าไม่รบกวนขอสักแผ่นค่ะชื่อเกสุรีภา รัตนพันธุ์ศรี 77/3 ม.2 ต.บึงสนั่น อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี12110   อนุโทนาด้วยนะคะ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 กันยายน 2011 เวลา 16:54 น. »
ได้รับซีดีแล้ว ขอบคุณคุณยิ้ม ค่ะ

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กันยายน 2011 เวลา 09:40 น. »
ขอบคุณค่ะรับแผ่นซีดีแล้วแอนส่งหนังสือพุทธไตรรัตน์ขจัดโรคไปเป็นการขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กันยายน 2011 เวลา 23:06 น. »
ขอบคุณค่ะรับแผ่นซีดีแล้วแอนส่งหนังสือพุทธไตรรัตน์ขจัดโรคไปเป็นการขอบคุณอีกครั้งนะคะ

พี่แอน อยากได้หนังสือพุทธไตรรัตน์ขจัดโรคครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ monfils

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 กันยายน 2011 เวลา 09:59 น. »
คุณแอนได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กันยายน 2011 เวลา 17:32 น. »

ได้รับหนังสือแล้วครับพี่แอน ขอบคุณมากๆครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สู้สู้