เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกผมเริ่มชักใหม่ตอน 8 เดือน หลังจากชักล่าสุดตอน 4 เดือนครับ  (อ่าน 37691 ครั้ง)

ออฟไลน์ yui

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
    • http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=amornrada
Re: ลูกผมเริ่มชักใหม่ตอน 8 เดือน หลังจากชักล่าสุดตอน 4 เดือนครับ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มีนาคม 2011 เวลา 13:08 น. »
 ;D ;D
 สุขสันต์วันเกิดค่ะน้องเทรนด์  สุขภาพแข็งแรง หายไวๆ มีพัฒนาการดีขึ้น เป็นกำลังใจให้พ่อกับแม่ด้วยค่ะ
ยุ้ยแม่น้องยีนส์

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: ลูกผมเริ่มชักใหม่ตอน 8 เดือน หลังจากชักล่าสุดตอน 4 เดือนครับ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 มีนาคม 2011 เวลา 02:18 น. »
สุขสันต์วันเกิดค่ะน้องเทรนด์ ขอให้มีร่างกายที่แข็งแรง เป็นที่พึ่งให้แก่พ่อแม่ได้ พัฒนาการกลับมาดีขึ้นตามลำดับ บุญรักษานะคะ  :D
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 มีนาคม 2011 เวลา 08:26 น. »
ขอบคุณครับ ขอให้คำอธิษฐานต่างๆ ส่งกลับไปยังน้องๆทุกๆคนด้วยครับ  สาธุ
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
สู้สู้

ออฟไลน์ Nong_coupe

• Meeting2
  • Full Member
  • *
    • สัตหีบ เรซซิ่ง คาร์
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 มีนาคม 2011 เวลา 09:32 น. »
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดค่ะน้องเทรนด์ ขอให้หายป่วยจากโรคลมชักเร็ว ๆ สุขภาพแข็งแรง พัฒนาการตามวัยนะคะ
ทุกนาทีมีสุขเมื่อเธอยิ้มมา...เมื่อไหร่เธอมีน้ำตา...เมื่อไหร่หัวใจฉันจะขาด

ออฟไลน์ nattapol

• Meeting
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 มีนาคม 2011 เวลา 01:42 น. »
HBD น้องเทรนด์รูปหล่อจ้า  ขอให้หายไวๆ และสุขภาพแข็งแรงนะค่ะ

ออฟไลน์ cartoon

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 มีนาคม 2011 เวลา 18:17 น. »
เบิร์ดเดย์ย้อนหลังนะคาบน้องเทรน โตไวไวแข็งแรงๆนะคะลูก
น้องเก้าทาน
topamax ตั้งเม็ดครึ่งเช้ากะเม็ดนึงเยน กะ lamictal 50mg ตั้ง1เม็ดแนะคุณป๊อปเยอะมากๆๆ
sabril 500mg  1*1,3/4*1
frisium 5mg 2.5*2
dilantin50mg 1*2
zonigran  100mg  1*2
lamital  50mg  1*1,1.5*1
depakin 200mg 2*2
keppra 500mg  1*1
ketogenic diet

สู้ต่อไป สู้ๆ

ออฟไลน์ kesureepa

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 มีนาคม 2011 เวลา 18:29 น. »

สวัสดีค่ะคุณพ่อน้องเทรนด์

เข้ามาอ่านเรื่องน้องเทรนด์แล้ว สุดสุดเลยทั้งคุณพ่อแม่น้องเทรนด์ และคุณพ่อคุณแม่น้องเนย เป็นกำลังใจให้สุดสุดเลยค่ะ

น้องเทรนด์เป็นยังไงบ้างค่ะ ตอนนี้อายุเท่าไรแล้วพัฒนาการเป็นยังไงบ้าง ต้องขอบอกว่าคุณพ่อคุณแม่เก่งกันมากมากเลย แอนทึ่งมาก

เลยค่ะ เอออยากถามคุณพ่อว่าทำไมเปลี่ยนจากรักษากับอาจารย์ชาคินทรื มาเป็นอาจารย์โยธินค่ะ แล้วเปลี่ยนโรงพยาบาลรึเปล่าคะ

พอดีหลิงหลิงก็รักษากับอาจารย์ชาคินทรืนะคะ  แล้วตอนนี้น้องเทรนด์กับน้องเนยคุมชักได้หมดรึยังค่ะสู้สู้สุ้นะคะ

แอน

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 01:01 น. »
น้องเนยรักษากับ อ.ชาครินทร์มาก่อนค่ะ ตั้งแต่แรกเริ่มจนกระทั่งจบด้วยการผ่าตัด รวมระยะเวลา 1 ปี แต่ขึ้นปีใหม่แล้วทางบ้านอยากลองเปลี่ยนคุณหมอดูบ้างค่ะ เพิ่งเปลี่ยนหมอตอนต้นปี ยังไม่มีโอกาสไปขอบคุณ อ. อีกครั้งเลยค่ะ เพราะยุ่งกับเจ้าตัวเล็กทั้งสองคน และ วันนัดไม่ตรงกับวันออกตรวจ ถ้ามีโอกาสคงพาน้องเนยไปขอบคุณ อ. ชาครินทร์อีกครั้งค่ะ

แต่ .. ปัจจุบันก็ยังคุมชักไม่ได้ค่ะ มีกระตุกเบาๆ ทุกวัน  :P
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 09:04 น. »
อ้อ ลืมบอกอีกเรื่อง
ปกติน้องเทรนด์จะทานน้ำ mret ด้วย ไม่รู้ใครทานอยู่ไหม
พ่อต่ายกินอยู่ค่ะ  แต่ต่ายไม่กล้า เอาคำวิจารณ์เหล่านี้ไปให้

น้ำ mret มีคนเข้าวิจารณ์ อยู่แล้วใน พันทิป
http://topicstock.pantip.com/wahkor/topicstock/2007/10/X5914792/X5914792.html

เน้นความเห็นที่ 81 http://topicstock.pantip.com/wahkor/topicstock/2007/10/X5914792/X5914792.html

หรือ กระทู้ดราม่า ที่ แฉวิธีกลโกง ที่ทำให้ น้ำ ยอดขายพุ่งกระฉูด http://drama-addict.com/2011/03/13/%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%a2%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%9e%e0%b8%b4%e0%b9%80%e0%b8%a8%e0%b8%a9mret%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b3%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a2%e0%b8%aa%e0%b8%b4%e0%b8%97%e0%b8%98/

หรือ ขายเครื่อง 4 หมื่นกว่า ได้รับ 50 เปอร์เซนต์ (มันก็น่าเชียร์อยู่นา...)

ยังไม่นับหมอที่พูดเชียร์น้ำ mret โดยผิดจรรยาบรรณ

ถ้ามีน้ำกายสิทธิ์จริง อาชีพหมอ คงไม่ต้องมีแล้ว  โรงพยาบาลคงไม่จำเป็น เพราะคำนวณแล้วถูกกว่า ค่ายาเยอะเลย

ประเภท ของกิน/พิธีกรรมกายสิทธิ์ ต่ายไปมาแล้วทั้งนั้น พอไปแล้วบอกได้เลยว่า ใช้สื่อโฆษณามาช่วย เช่าเวลาทีวีบ้าง

น้ำmret คงเหมือน เพาวเวอร์มายแคมป์ หรือ GT 2000  ที่ ห้องหว้ากอ(ในพันทิป)  กัดไม่ปล่อย

คำตอบนี้คิดอยู่นาน ว่า จะตอบดีมั้ย เพราะขวานผ่าซาก เหลือเกิน เดี๋ยวจะเหมือนกระทู้คุณพ่อ jelly ที่ตกไป อาจจะเพราะต่ายไปวิจารณ์ การศึกษาไทย

แต่หัวอกคนเป็นพ่อแม่ นั้น อะไรก็ได้ที่ทำให้ลูกฉันหาย

ขออภัยถ้ารู้สึกไม่ดีและแย่  กับคำตอบต่ายนะค่ะ แต่ต่ายเกลียดคนที่หากิน กับคนป่วยหมดความหวัง พวกนี้ใจหยาบจริงๆ

ถ้าจะเชื่อ คงขอให้เชื่อในกฎแห่งกรรม  ของแต่ละคนที่สะสมกันมา  แต่ละคนมากน้อย ต่างกันไป
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 09:46 น. »
ไม่ใช่ไม่เชื่อสิ่งที่คนเค้าเล่าอ้างมา แต่สนับสนุนความคิดคุณต่าย จนกว่าจะมีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์รับรองว่าได้ผลจริง ถ้าลองค่าใช้จ่ายไม่สูงไม่เป็นอันตราย(ก็ไม่มีใครรับประกันซะด้วย) ก็พอลองได้อยู่ แต่ถ้าขายเครื่อง 4 หมื่น คอมฯ 50% รับไม่ได้

พูดมากไปเดี๋ยวเรา 2 คน โดนคนทำมาหากินด้านนี้เล่นงานเอารึเปล่านี่คุณต่าย

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 11:26 น. »
ไม่ใช่ไม่เชื่อสิ่งที่คนเค้าเล่าอ้างมา แต่สนับสนุนความคิดคุณต่าย จนกว่าจะมีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์รับรองว่าได้ผลจริง ถ้าลองค่าใช้จ่ายไม่สูงไม่เป็นอันตราย(ก็ไม่มีใครรับประกันซะด้วย) ก็พอลองได้อยู่ แต่ถ้าขายเครื่อง 4 หมื่น คอมฯ 50% รับไม่ได้

พูดมากไปเดี๋ยวเรา 2 คน โดนคนทำมาหากินด้านนี้เล่นงานเอารึเปล่านี่คุณต่าย
ขอบพระคุณพี่น้อง นะค่ะ ที่เข้ามาตอบต่อ

อย่างที่บอกว่า ต่ายคิดอยู่นาน ว่าจะตอบดีมั้ย

ที่รู้ว่า ได้คอม 50 เปอร์เซนต์ รู้มาจาก แฟนนี่เอง  พ่อเขาเคยขาย (แต่ขายไม่ออกซักเครื่อง)

ถึงบอกว่า ต่ายนะประเภทขวานผ่าซาก (สำหรับบางคน อาจจะอ่านแล้ว ผ่านไปเฉยๆ ไม่เตือนไม่บอกกัน เพราะคิดว่าไม่ใช่เงินเรา)

แต่ต่ายไม่คิดอย่างนี้ หากทุกคน มัวแต่คิดว่า ไม่ใช่เรื่องของเรา 

ของประเภทนี้ จึงยังคงขายได้เกลื่อน (คงจะเหมือน ซุบไก่สกัด  ที่ประโยชน์ น้อยกว่า ไข่ไก่ 1 ฟอง) กินแล้วฉลาดสอบเอนได้

ต่ายยังคงยืนยันว่า คนป่วย(หรือคนแก่) นะแย่อยู่แล้ว ไหนจะค่ายารักษาพยาบาล ทำงานก็ไม่ได้ แล้วพวก คนใจหยาบพวกนี้กลับมาหากินกับ คนป่วยอีกทีนึง

:'(   ตอนแม่ป่วยเป็นมะเร็ง พ่อก็ ซื้อยาบำรุงให้แม่ ขวดละพัน กินวันละขวด โดยเชื่อพวกบรรดา หมอ(เก๊..หรือเปล่า) ที่ยืนยันว่าได้ผล (และได้ค่าโฆษณา) มาพูดหน้าเวที

ต่ายก็เตือนพ่อนะ แต่ก็ไม่ได้เรื่องอะไร กลับถูกว่าอีกด้วย...แล้ว หมอจะให้ ผ่าตัดมะเร็ง คีโม ฉายรังสี ไปทำไม 

มะเร็งไม่ได้หายจากยากายสิทธิ์ แต่หายเพราะ หมอรักษาต่างหาก 
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

@@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 11:44 น. »

ของประเภทนี้ จึงยังคงขายได้เกลื่อน (คงจะเหมือน ซุบไก่สกัด  ที่ประโยชน์ น้อยกว่า ไข่ไก่ 1 ฟอง) กินแล้วฉลาดสอบเอนได้

มะเร็งไม่ได้หายจากยากายสิทธิ์ แต่หายเพราะ หมอรักษาต่างหาก 

5555 อ่านแล้วขำกลิ้ง เรื่องจริงด้วยซุปไก่นี่ 

เซลมะเร็งคุมได้ด้วยอาหาร แต่บางคนก็ไม่รับ คงแบบคีโตจีนิคได้ผลกับบางคนเท่านั้น เดี๋ยวนี้วิวัฒนาการไปไกล มะเร็งรักษาแล้วอยู่ได้ไปอีกหลายสิบปี (ตายด้วยโรคอื่นแทนก็มี) อย่าเครียดค่ะ

ออฟไลน์ kesureepa

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 17:25 น. »

แหม๋เห็นคำตอบคุณต่ายแล้วอยากแจมค่ะ  พวกหากินกับคนเจ็บ ใครเคยได้ยินเรื่องชีวโมเลกุลบ้างคะ ขอบอกว่าน่าเกลียดมาก อ้างว่ารักษาเด็กดาวน์ได้

ลงโฆษนาในไทยรัฐด้วย แอนโทรไปถามบอกเครสที่รักษาได้ ปัจจุบันน้อง3ขวบเริ่มเดินได้ แอนเลยถามไปว่า เด็กที่ว่าได้รับการฝึกพัฒนาการ

ควบคู่ไปด้วยรึเปล่าบอกว่าใช่ แอนว่านะผลมันมาจากการฝึกมากกว่า ได้ข่าวว่าวิธีนี้ใช้เงินรักษาเป็นแสนแสนเลย ต่อครั้งนะคะ หัวอกคนเป็นแม่

แทบจะอยากทำให้ลูกหายอะไรก็ยอม แต่บางครั้งเราก็ต้องดูว่าเหตุและผลมันคืออะไร ว่าแต่สู้กันต่อไปเนอะ   

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 20:25 น. »

แหม๋เห็นคำตอบคุณต่ายแล้วอยากแจมค่ะ  พวกหากินกับคนเจ็บ ใครเคยได้ยินเรื่องชีวโมเลกุลบ้างคะ ขอบอกว่าน่าเกลียดมาก อ้างว่ารักษาเด็กดาวน์ได้

ลงโฆษนาในไทยรัฐด้วย แอนโทรไปถามบอกเครสที่รักษาได้ ปัจจุบันน้อง3ขวบเริ่มเดินได้ แอนเลยถามไปว่า เด็กที่ว่าได้รับการฝึกพัฒนาการ

ควบคู่ไปด้วยรึเปล่าบอกว่าใช่ แอนว่านะผลมันมาจากการฝึกมากกว่า ได้ข่าวว่าวิธีนี้ใช้เงินรักษาเป็นแสนแสนเลย ต่อครั้งนะคะ หัวอกคนเป็นแม่

แทบจะอยากทำให้ลูกหายอะไรก็ยอม แต่บางครั้งเราก็ต้องดูว่าเหตุและผลมันคืออะไร ว่าแต่สู้กันต่อไปเนอะ   

ใช่ค่ะ เรื่องชีวโมเลกุล ต่ายก็โทรไปถามแล้วค่ะ ปรึกษาแฟน (คือจะไปฟังบรรยายฟรี) แฟนบอกว่า หลอกชัวร์ ไม่ต้องไปให้เสียเวลา

อะไรที่มันดีจริง ทำไมเป็นความลับ ทำไมคนไม่ยอมรับ  >:( ดีแท้ ดีแน่น่าจะรักษาคนทั่วโลกไปแล้ว  >:( ไม่ต้องรอให้ถึงมือเราหรอก

กลับหลอกโฆษณาเงียบๆ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มีนาคม 2011 เวลา 20:52 น. »

ใช่ค่ะ เรื่องชีวโมเลกุล ต่ายก็โทรไปถามแล้วค่ะ ปรึกษาแฟน (คือจะไปฟังบรรยายฟรี) แฟนบอกว่า หลอกชัวร์ ไม่ต้องไปให้เสียเวลา

อะไรที่มันดีจริง ทำไมเป็นความลับ ทำไมคนไม่ยอมรับ  >:( ดีแท้ ดีแน่น่าจะรักษาคนทั่วโลกไปแล้ว  >:( ไม่ต้องรอให้ถึงมือเราหรอก

กลับหลอกโฆษณาเงียบๆ

Like... เห็นด้วยค่ะ