เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกผมเริ่มชักใหม่ตอน 8 เดือน หลังจากชักล่าสุดตอน 4 เดือนครับ  (อ่าน 37334 ครั้ง)

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: ลูกผมเริ่มชักใหม่ตอน 8 เดือน หลังจากชักล่าสุดตอน 4 เดือนครับ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 08:38 น. »
อ่านแบบหยุดหายใจไปเลย ลุ้นจริงๆ
เอาใจช่วยน้องวินครับ

ขออนุญาติเชิญรูปเจ้าแม่กวนอิมมาลงครับ
คุณ pop เคยไปไหว้ที่วัดมังกรยังครับ ถ้ามีโอกาสลองพาน้องวินไปไหว้สิครับ ไปขอพระท่านให้ช่วยคุ้มครองน้องวินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 08:48 น. โดย jelly »
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ kesureepa

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
Re: ลูกผมเริ่มชักใหม่ตอน 8 เดือน หลังจากชักล่าสุดตอน 4 เดือนครับ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:52 น. »

เมื่อวานพี่สาวแฟนแอนเข้ามาในwebแอนให้เค้าดูอาการชักเวลาแสดงออกที่ตาของน้องเทรนด์ว่าเหมือนหลิงไหม เค้าบอกว่าเหมือนเลย และยังบอกว่าน้องเทรนด์

รูปหล่อ หน้าตาดีมากเลยค่ะ เลยเข้ากระทู้พ่อป็อป มาเล่าให้ฟังค่ะ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:55 น. »
อ่านแบบหยุดหายใจไปเลย ลุ้นจริงๆ
เอาใจช่วยน้องวินครับ

ขออนุญาติเชิญรูปเจ้าแม่กวนอิมมาลงครับ
คุณ pop เคยไปไหว้ที่วัดมังกรยังครับ ถ้ามีโอกาสลองพาน้องวินไปไหว้สิครับ ไปขอพระท่านให้ช่วยคุ้มครองน้องวินครับ
อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ หยุดหายใจจริงๆ
ต่ายเองก็คงขอบารมีขอองค์ท่านช่วยทุกๆคนที่เป็นโรคนี้ พ้นทุกข์ หายจากโรคนี้เสียที
ต่ายอยากให้เวปนี้ เป็นเวปที่เพียงแต่ ...เคยร่วมทุกข์กันมา 
เปิดออกมา เข้ามาโพสต์กระทู้ว่า ว่าหายกันแล้วทุกคน 
จริงๆนะคะ..จากใจจริง เพราะต่ายจำได้ว่า ตอนที่ชัก ทรมานมาก อยากให้ทุกคนเหมือนกับต่าย
ที่ลืมตาตอนเช้า แล้วไม่ต้องถามตัวเองว่า "วันนี้จะชักอีกกี่ครั้ง"

It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ wisarut

• Meeting2
  • *
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:13 น. »
ผมขอให้ลูกของคุณป๊อบหายเร็วๆนะครับ เพราะคุณป๊อบเป็นคนดีมากๆ ที่แบ่งเวลาอันมีค่าจากการดูแลลูก มาเขียนเว็ปไซด์นี้เพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้ป่วยโรคลมชักทุกคน ผมว่าบุญกุศลอันนี้จะส่งผลให้ลูกคุณป๊อบหายโดยเร็ว
บุญกุศลแรงครับ ทำดีต้องได้ดีครับ

ออฟไลน์ nongtt

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:07 น. »
ผมขอให้ลูกของคุณป๊อบหายเร็วๆนะครับ เพราะคุณป๊อบเป็นคนดีมากๆ ที่แบ่งเวลาอันมีค่าจากการดูแลลูก มาเขียนเว็ปไซด์นี้เพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้ป่วยโรคลมชักทุกคน ผมว่าบุญกุศลอันนี้จะส่งผลให้ลูกคุณป๊อบหายโดยเร็ว
บุญกุศลแรงครับ ทำดีต้องได้ดีครับ

เห็นด้วย 100% เลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้น้องวินและคุณปีอบ ต่อสู้ด้วยความเข้มแข็งต่อไปนะคะ

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:50 น. »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน แอนเชื่อความรักที่ยิ่งใหญ่ที่พวกเรามีกับลูกเราทุกคน เค้าจะต้องดีขึ้นค่ะ แอยขอเพิ่มเรื่องอยากให้ถ้ามีเวลากรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร
ทุกวัน พูดว่า เราพ่อลูก,แม่ลูก ทราบแล้วว่าไม่ว่าชาติไหนที่พวกเราทำให้ท่านได้รับทุกขเวทนาเช่นใด บัดนี้เราทราบถึงทุกขเวทนาที่ท่านได้รับแล้ว เรารับรู้แล้วว่ามันทรมานเช่นใดเราขออโหสิกรรมต่อท่าน บุญกุศลที่เราทำที่ผ่านมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติวันนี้เราขอยกให้ท่าน ขอให้ผ่านจากการที่ได้รับทุกขเวทนาใดใดทั้งสิ้นให้หมดไป และหากแม้นท่านมีความสุขอยู่ณ.ที่แห่งใดก็ขอให้ท่านมีความสุขยิ่งยิ่งขึ้นไปด้วยเทอญ
   ขอบุุญกุศลที่คุณป็อปและครอบครัวร่วมสร้างกันมาเป็นพลังที่แก่กล้าให้น้องเทรนด์ดีวันดีคืนด้วยนะคะ

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:18 น. »

กลับไปย้อนอ่านอาการน้องเวินโดยละเอียดทำให้รู้สึกว่าน้องหลิงหลิงเหมือน น้องวินมากค่ะ โดยรวมคือตอนก่อนหน้านี้ทานsabril b6 และdepagin หลังจากอาการเปลี่ยเป็นdropattack หมอเพิ่มโทพาแม็กซ์อาการdropหายไป อ.ชารู้สึกว่ายาเยอะเกินไปเลยถามแม่คิดว่ายาตัวไหนไม่มีผลที่สุด แอนเลยบอกว่าน่าจะเป็นsabrilเพราะทานรักษาinfantileแต่ตอนนี้ไม่มีอาการinfantileแล้วน่าจะลองหยุดได้ หยุดได้3วันน้องมีอาการdropมากขึ้นตัวเริ่มอ่อน แอนคิดว่าเพราะอาการdropที่เพิ่มขึ้นทำให้น้องตัวอ่อนลง แต่หมอให้รีบกับมาทานsabrilแต่ทำไมทานมาอีกเป็นเดือนน้องยังตัวอ่่อนปวกเปียกเลย ชักสงสัยและกังวลใจอย่างมากว่าน่าจะเป็นเพราะโทพาแม็กแน่แน่เลย เดี๋ยววันนี้แอนก็จะไปหาหมอชาจะรีบไปถาม อ้ออีกอย่างหลิงหลิงออกจากโรงพยาบาลก็ปอดอักเสปเหมือนกันค่ะ มีหมอเชียวชาญด้านการติดเชื้อมาดูเหมือนกันเพราะเวลาไข้ขึ้นไข้จะสูงมากเลย แต่ดีที่หมอเด็กเจ้าของไข้ให้ยารักษาไว้ก่อนแล้วอาการเลยดีขึ้นตามลำดับค่ะ

ออฟไลน์ nattapol

• Meeting
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:49 น. »
อ่านแล้วตกใจจริงๆ คุณป๊อบ ไม่ค่อยได้เข้ามาตามอ่านกระทู้เลยตกข่าวไปหลายเรื่องค่ะ ตอนนี้น้องวินอาการดีแล้วใช่มั้ยค่ะ
ขอให้พระคุ้มครอง บุญรักษาน๊ะค๊ะน้องวิน รูปหล่อ