เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับสิทธิการเบิกค่ารักษาของผู้ป่วยที่ีมีบัตรคนพิการ  (อ่าน 1956 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOP

• Jr. Member
  • *
คืออยากทราบว่าถ้ามีบัตรคนพิการจะเบิกได้ทุกอย่างรึเปล่าหรือใครมีรายละเอียดช่วยโพสให้หน่อย  เนื่องจากลูกผมใช้สิทธิรักษาพยาบาลของกรมบัญขีกลางสิทธิข้าราชการ แต่เบิกไม่ได้หลายอย่าง พอดีมีคนแนะนำให้ไปทำบัตรคนพิการจะได้เบิกได้หมด  เลยอยากทราบว่าเบิกได้หมดเหมือนที่เค้าบอกจิงรึเปล่าคับ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: อยากทราบเกี่ยวกับสิทธิการเบิกค่ารักษาของผู้ป่วยที่ีมีบัตรคนพิการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 กรกฎาคม 2014 เวลา 18:32 น. »

ออฟไลน์ NOP

• *
Re: อยากทราบเกี่ยวกับสิทธิการเบิกค่ารักษาของผู้ป่วยที่ีมีบัตรคนพิการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 กรกฎาคม 2014 เวลา 10:26 น. »
ขอบคุณครับ คุณ NONG

ออฟไลน์ NOP

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 กรกฎาคม 2014 เวลา 10:32 น. »
คุณ Nong พอจะทราบชื่อโรคลมชักเป็นภาษาอังกฤษมั้ยครับ พอดีว่ามีคนรู้จักเป็นคนเยอรมันเค้าอยากจะช่วยหาวิธีรักษาเค้าอยากได้ชื่อโรคเป็นภาษาอังกฦษผมก็อธิบายเค้าไม่ได้

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 กรกฎาคม 2014 เวลา 13:19 น. »
ภาาาอังกฤษ ใช้คำว่า epilepsy ค่ะ ส่วนเป็น ลมชักแบบไหน เกิดที่ส่วนไหนของสมองยังมีคำแยกออกไปอีก

หมอระบบประสาทบ้านเราก็มีความสามารถสูงอยู่นะคะ เข้าประชุมลมชักโลก เป็นวิทยากรในการประชุมโรคลมชักระดับนานาชาติ คนต่างชาติเดินทางมารักษาที่ไทยก็ไม่น้อย ของเราอยู่ที่นี่น่าจะสะดวกกว่าไปรักษาต่างประเทศ โรคนี้ต้องรักษาต่อเนื่องยาวนาน อย่างน้อย 2 ปี ค่ายาก็ราคาค่อนข้างสูง

ออฟไลน์ krisky

• *
    • http://www.temppic.com/img.php?22-05-2017:1495431693_0.67619000.gif
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 กรกฎาคม 2014 เวลา 22:40 น. »
คืออยากทราบว่าถ้ามีบัตรคนพิการจะเบิกได้ทุกอย่างรึเปล่าหรือใครมีรายละเอียดช่วยโพสให้หน่อย  เนื่องจากลูกผมใช้สิทธิรักษาพยาบาลของกรมบัญขีกลางสิทธิข้าราชการ แต่เบิกไม่ได้หลายอย่าง พอดีมีคนแนะนำให้ไปทำบัตรคนพิการจะได้เบิกได้หมด  เลยอยากทราบว่าเบิกได้หมดเหมือนที่เค้าบอกจิงรึเปล่าคับ

เบิกไม่ได้หลายอย่างเช่นอะไรบ้างครับ ลอง pm กระซิบบอกหน่อย เพื่อเป็นความรู้ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ