เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอส่งต่อยา รักษา Tegretol CR 200 ,DEPAKINE 500 , frisium 5 mg  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ bee

• Newbie
  • *
ขอส่งต่อยา รักษา Tegretol CR 200 ,DEPAKINE 500 , frisium 5 mg
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 พฤษภาคม 2014 เวลา 13:25 น. »
  สวัสดีค่ะ เนื่องด้วยมียารักษาโรคลมชัก ที่ไม่ได้รับประทานแล้วเนื่องด้วยคุณหมอเปลี่ยนยา ให้ไปทานยี่ห้ออื่น จึงอยากส่งต่อให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ต้องการ อยากให้คนที่ต้องการจะมีประโยชน์มากกว่า ถ้าใครไม่รังเกียจสามารถบอกที่อยู่มาได้นะคะ จะได้ไปส่งให้  หวังว่าคงได้ช่วยเหลือกันบ้างนะคะ ^^

** อาการที่เป็นคือ เหมือนคนเดินละเมอ ทำทุกอย่างได้ปกติ  แต่ไม่รู้เรื่อง แล้วก็ต้องหลับไป ตื่นมาก็ไม่รู้เรื่องจำไม่ได้ค่ะ มักเป็นเวลาซ้ำๆเดิมในตอนเช้าๆ
ปล. เพื่อนๆ สามารถแชร์อาการต่างๆได้นะคะ เพราะอยากฟังประสบการณ์ จะได้มีกำลังใจ ขอบคุณค่ะ

-  Tegretol CR 200   จำนวน 5 แผง แผงละ 10 เม็ด  (Carbamazepine เม็ดออกสีส้ม) อันนี้ไม่รู้ค้างสต๊อก รพ หรือไงนะคะ แต่ปกติต้องกินทุกวันคงทัน เพราะ  หมดอายุ Sep14**

-  DEPAKINE 500 mg จำนวน 1 ขวด

- frisium 5 mg  จำนวน 2 แผง

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: ขอส่งต่อยา รักษา Tegretol CR 200 ,DEPAKINE 500 , frisium 5 mg
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ตุลาคม 2014 เวลา 12:07 น. »
ผมว่าอาการนี้พี่ต่ายเป็นครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: ขอส่งต่อยา รักษา Tegretol CR 200 ,DEPAKINE 500 , frisium 5 mg
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ตุลาคม 2014 เวลา 19:15 น. »
ผมว่าอาการนี้พี่ต่ายเป็นครับ

จำได้ด้วย  ;D ;D

เคยเป็นอาการนี้ค่ะ สามารถตากผ้าได้ที่ชั้น 4 (ก่อนตากยังรู้ตัวค่ะ) พอรู้ตัวอีกทีคือ ล้างเท้าแล้วที่ห้องน้ำชั้น 3 (ตอนล้างมือเก็บกะละมัง/ตากผ้า ฯลฯ ไม่ทราบเลย)  มีหลายเหตุการณ์มาก
ทราบว่าชักเพราะง่วงมาก แล้วก็ต้องนอนหลับไป 1 ตื่น ถึงบอกว่า ถ้าจะไม่ถึงที่ตายก็ไม่ตายจริงๆ  ;D เดินข้ามถนน ขึ้นรถ ลงเรือคลองแสนแสบก็ผ่านมาแล้ว

พอดีมีเรื่องเพิ่งฮาเล่าให้ฟัง ต่ายไปกดเอทีเอ็มแล้วลืมสนิท  ต่ายเลยนึกถึงอาการนี้ขึ้นมาที่หายไปนานแล้ว ต้องไปแจ้งความดูกล้องวงจรปิด เจอะตัวเองกดเอทีเอ็มชัดๆ มานั่งร้องไห้บ่นกับพี่น้องว่า สงสัยจะชักแน่ๆ  เงินหายไป 16,000 บาท แถมด้วยอาการชักแบบชัดๆ (ใจเสียมากเลย กำลังจะไปพบอ.โย) ปรากฏว่าตัวเองลืมว่าเอาเงินไปจ่ายภาษีโรงเรือน  นึกออกเพราะเจอะบิลวันเดียวกัน 
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@