Forum > ยารักษาโรคลมชัก

หมอให้กินยาขนาดนี้จะตื่นไปทำงานไหวไม่หล่ะนี้

(1/1)

kook0236:
1.DEPAKINE 500 MG 1 เม็ดก่อนนอน
2.DITOIN 100 MG 3 เม็ดก่อนนอน
3.PHENOBARBITONE 60 MG 1 เม็ดก่อนนอน
รวม 860 MG / วัน

NONG:
ทานแต่ก่อนนอนหรือคะ ถ้าไม่ไหวลองปรึกษาหมอให้กระจายยาไปเวลาอื่นบ้าง เช่นหกโมงเย็น เป็นเดพากินกับฟีโนบาบ

ยาที่ได้ถ้าเทียบกับคนอื่นยังไม่ถือว่ามากค่ะ. อย่าเครียดเลยค่ะ

Thanks-Epi:
ยายังไม่มากค่ะ ความเห็นส่วนตัวของต่าย ของการกินยาตอนเช้าคือการง่วงช่วงกลางวันค่ะ ทรมานกว่า การนอนหลับรวดเดียวไปเลย
แต่ปกติหมอจะกระจายยานะคะ ไม่อัดยาถึง 3 ตัวก่อนนอนขนาดนี้
เดวก็ชินค่ะ เขาเรียกว่า ;D "ง่วงจนชิน"  ;D
(แต่ดีกว่าชักค่ะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version