เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ยาหมอบุณย์ ช่วยเรื่องลมชัก ไม่รู้จริงหรือเปล่า ?  (อ่าน 3527 ครั้ง)

ออฟไลน์ chai

• Newbie
  • *
ยาหมอบุณย์ ช่วยเรื่องลมชัก ไม่รู้จริงหรือเปล่า ?
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2012 เวลา 16:44 น. »
เรื่่องคือวันนี้ไปเจอคุณแม่ที่มีลูกเป็นลมชัก เขาก็แนะนำว่าสมัยก่อนไปหาหมอที่จุฬาฯ เป็นปีๆก็ยังไม่หาย แล้วรู้สึกว่าหมอจะให้ผ่าตัด (ไม่ค่อยแน่ใจจำไม่ค่อยได้ครับ โทษทีครับ) แล้วเขาไปเจอคนแนะนำให้ไปหาหมอบุณย์ที่ระยอง เขาก้เลยไปหาแล้วได้ยาแผนไทยที่มีส่วนผสมของ เลซิติน กินไปสักพักทำให้ลูกเขาดีขึ้นมากไม่ชักเลย แล้วเขาก็หยุดยาแผนปัจจุบันทั้งหมดกินแต่ยาของหมอบุณย์อย่างเดียว ลูกเขาไม่มีอาการชักอีกเลย เหมือนทำ EGG ก็ไม่เจอด้วย  เขาก็แนะนำให้ผมไปลองหาหมอบุณย์ที่ระยองดู เลยอยากถามว่ามีใครเคยไปหาไหมครับ เขาจะเอายามาให้ผมกินอยู่

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: ยาหมอบุณย์ ช่วยเรื่องลมชัก ไม่รู้จริงหรือเปล่า ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 ธันวาคม 2012 เวลา 08:44 น. »
เท่าที่ต่ายผ่านมานะ เคยทานยาหม้อมาหลายหม้ออยู่ ฝังเข็มก็เคย  ไม่เคยดีขึ้นเลย
(แต่กรณีนี้ แล้วแต่บางคนนะค่ะ)  ถ้าเป็นความเห็นต่าย การรักษาทางเลือกเสริม อาจจะช่วยได้ แต่ไม่ควร หยุดยากันชักค่ะ แสดงว่า คุณแม่ท่านนั้นหยุดการรักษาไปเลยหรือ

กรณีเลซิตินเสริมมากเกินไปจะมีผลกับร่างกายใหม แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ก่อนค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ apantri choomkote

• Full Member
  • *
Re: ยาหมอบุณย์ ช่วยเรื่องลมชัก ไม่รู้จริงหรือเปล่า ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 ธันวาคม 2012 เวลา 16:14 น. »
ไม่อยากคิดเลยค่ะ...ยังไงถ้าคุณชัยได้ผล ส่งข่าวบ้างนะคะ...คุณต่ายด้วยค่ะ...
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ chai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 มกราคม 2013 เวลา 18:14 น. »
โทษที่ครับที่ตอบช้าเพราะตอนนี้ตัวเองไปเจอโรคแทรกคือเป็น ไข้หวัดใหญ่2009 ครับแย่เลยครับอยู่รพไป 1 อาทิตย์ แล้วหมอให้อยู่บ้านอีกอาทิตย์ โทรมลงไปมาก แต่ก็มีโอกาสได้ลองเช็คดูจากเว็บ หมอบุณย์เคยไปออกทูไนท์โชท์ด้วยครับ ดูแล้วก็หน้าเชื่อถือดี คิดว่าจะลองไปหาหมอดูที่ระยองว่าเป็นอย่างไง แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ออฟไลน์ apantri choomkote

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มกราคม 2013 เวลา 13:43 น. »
ตอนนี้ หายดีหรือยังคะ...โรคภัยทุกวันนี้เป็นได้ง่าย แต่หมอก็เก่งค่ะ ขอให้คุณชัย หาย วัน หายคืนนะคะ..สู้ สู้ ที่สุด

ออฟไลน์ น้องเจมส์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 มิถุนายน 2013 เวลา 15:42 น. »
มีคนแนะนำให้ไปค่ะยังลังเลแต่ถ้าเป็นทางเลือกที่จะทำให้ลูกดีขึ้นก็น่าลองค่ะวันที่ 6 พ.ค. นี้จะพาลูกไปก็ขอให้ลูกหายเสียที่สงสารเวลาเขียนหนังสือขาคอยจะกระตุกการเรียนลดลงจนต้องย้ายห้องเรียนเวลาที่เกร็งสั้นๆก็จริงแต่พอหยุดแล้วลูกมีอาการหอบอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ peipei

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 ตุลาคม 2013 เวลา 16:22 น. »
ผลการรักษาเป็นอย่างไรบ้างคะ