เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง รพ รักษาค่ะ  (อ่าน 4221 ครั้ง)

ออฟไลน์ Seefah

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง รพ รักษาค่ะ
« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2012 เวลา 09:08 น. »
พอดีรักษาที่ รพ กรุงเทพ แต่สู้ค่ารักษาไม่ไหวค่ะ
มีใครพอแนะนำ รพ รัฐ ที่รักษาได้บ้างคะ เพื่อนๆรักษากันที่ไหนค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: สอบถามเรื่อง รพ รักษาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2012 เวลา 18:42 น. »
ถ้รักษากับอ.โยธินบอกอ.แล้วขอไปรักษาที่พระมงกุฎเลยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2012 เวลา 20:12 น. »
ฟ้ารักษากับอ วัชรพงศ์ค่ะ เพื่อนแนะนำให้ไปที่ศูนย์ลมชัก รพ จุฬา อ่ะค่ะ
ดีมั้ยอ่ะคะ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2012 เวลา 20:49 น. »
แนะนำให้พ บอ.โยธินนะคะ ถ้าไม่สะดวกที่รพ.กรุงเทพ ก็ไปที่พระมงกุฏ อ.เป็นหัวหน้าประสาทวิทยา ศูนย์โรคลมชักที่นั่นอยู่แล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กันยายน 2012 เวลา 10:28 น. »
ขอบคุนมากค่ะ อาจารย์้เข้าตรวจวันอังคาร ฟ้าไม่เคยมีประวัติที่นี่ ต้องโทรไปนัดก่อนมั้ยคะ หรือเข้าไปตามปกติอ่ะคะ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กันยายน 2012 เวลา 16:36 น. »
โทรถามที่ พมก. เลยค่ะ

ออฟไลน์ qqqqq

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กันยายน 2012 เวลา 18:11 น. »
เข้าไปได้เลยค่ะ ไปทำบัตร และบอกมาว่าตรวจกับ อ.โยธิน ชั้นสาม ศูนย์สมองค่ะ
ควรไปช่วงเช้านะค่ะ 

ออฟไลน์ แม่น้องเมย์

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 กันยายน 2012 เวลา 12:01 น. »
ถ้าเคยรักษากับอ.ที่รพ.กรุงเทพฯก็บอก อ.เลยว่าขอไปรักษาต่อที่พมก.อ.จะเขียนรายละเอียดให้ว่าจะไปพบอ.ได้วันไหนและจะให้พยาบาลถ่ายเอกสารประวัติการรักษาให้ไปพบตามที่อ.บอกโดยไปทำบัตรใหม่และไปตรวจที่ชั้น3อาคารเฉลิมพระเกียรติและเอาโน๊ตที่อ.เขียนให้พยาบาลดูแต่ต้องรอหน่อยเพราะอ.จะตรวจคนไข้ตามนัดก่อนแล้วถึงจะตรวจคนไข้รายใหม่ขอเป็นกำใจให้นะค่ะสู้สู้

ออฟไลน์ apantri choomkote

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 ธันวาคม 2012 เวลา 11:12 น. »
รบกวนสอบถามค่ะ เป็นอย่างไรบ้างคะ...น้องเป็นประเภทไหนคะ..