เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเรื่องผ่าตัดน้องเมย์  (อ่าน 2688 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม่น้องเมย์

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
แจ้งเรื่องผ่าตัดน้องเมย์
« เมื่อ: วันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2012 เวลา 09:31 น. »
ไม่ได้เข้ามาคุยเสียนานมัวยุ่งเกี่ยวกับการจะผ่าตัดของน้องตอนนี้น้องเมย์ผ่าตัดเรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่7/8/55การผ่าตัดก็ผ่านพ้นไปด้วยดีตอนแรกออกจากห้องผ่าตัดก็ใจไม่ดีเห็นลูกยังไม่ฟื้นสักทีแขนขาไม่มีแรงต้องอยู่ใน ICU 3 วันพอออกมาอยู่ห้องพิเศษอาการก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆจนเหมือนกับก่อนผ่าตัดและ อาการชักก็ไม่มีเลยตั้งแต่ผ่าตัดมาและตอนนี้กลับบ้านได้แล้วเมื่อวันที่17/8/55และนัดไปพบหมออีก 1 เดือนคือวันที่17/9/55และถ้ามีอาการอย่างไรจะเข้ามาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้กำลังใจและคำแนะนำดีๆ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: แจ้งเรื่องผ่าตัดน้องเมย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2012 เวลา 14:05 น. »
ดีใจด้วยที่การผ่าตัดเป็นไปด้วยดี วันก่อนยังถาม อ.โยธิน ว่าน้องเมย์ผ่าตัดวันไหน อ.ก็ว่าจำวันไม่ได้
ดูแลกันดีดีนะคะ ขอให้หายจากโรคลมชักเลยค่ะ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2012 เวลา 19:02 น. »
ดีใจด้วยนะค่ะ ไม่เคยได้แชทกันเลย เลยอาจจะไม่คุ้นเท่าไหร่ ยังไงขอให้หายจากโรคลมชักนะค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2012 เวลา 20:25 น. »
ดีใจมากๆเลยครับ
ขอให้หายขาดเลยครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ จอย

• *
  • Tonpai ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 22 สิงหาคม 2012 เวลา 09:46 น. »
ดีใจกะน้องเมย์และแม่พรมากค่ะ.......แข็งแรงเร็วๆนะคะ

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 22 สิงหาคม 2012 เวลา 10:15 น. »
ยินดีด้วยครับ ขอให้หายขาดจากโรคลมชักครับ
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม 2012 เวลา 13:18 น. »
ผ่าตัดเรียบร้อยแล้ว อาการจะดีขึ้นกว่าก่อนผ่าแน่นอนค่ะ ขอให้แข็งแรงฟื้นตัวไวๆ และมีโอกาสหายขาดจากโรคนี้นะคะ

รายที่ 2 ของเว็บเราแล้ว สู้ๆ  ;)
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ nongtt

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2012 เวลา 02:38 น. »
ยินดีด้วยค่ะ ขอให้น้องดีวันดีคืนนะคะ

ออฟไลน์ พระสอง

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 ตุลาคม 2012 เวลา 05:10 น. »
ยินดีด้วยครับ
ก่อนที่จะผ่าตัด น้องเขาชัก เป็นเวลากี่เดือน/ปีครับ ขอบคุณครับ