Forum > รับแจ้งผลข้างเคียงจากการใช้ยา

Depakine

<< < (2/3) > >>

น้ำผึ้ง:
มีเลือดออกทางช่องคลอดเหมือนประจำเดือน ก่อนวันครบกำหนดมีประจำเดือน เมื่อก่อนทาน 200mg เช้าเย็น พอคุณหมอเปลี่ยนเป็น 500 mg ก่อนนอน สองวันมีเลือดออก ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหม

suntaree:
ลูกชาย 8 ขวบ 3 เดือน ทานได้ขนาด 500 m 1 เม็ดก่อนนอน ได้ 14 วัน ไอ อาเจียน บางทีอาเจียน ไอ ปวดท้อง บางทีไออยู่ก็ยิ้ม ๆ คะ ตอนนี้กำลังพิจารณาหยุดยาตัวนี้

kidprasarn:
น้องโปรดทานชนิดน้ำ 1.5-1.8 เช้าเย็น
ตอนนี้ทานยาได้ง่ายขึ้น ทานข้าวเยอะ  อ้วนขึ้น
คุณหมอแอนที่พระมงกุฏนัดตรวจเลือดเป็นระยะ ครับ

NONG:
เพิ่งเห็นหน้าน้องโปรด น่ารักค่ะ

konsiam:
น้องของแฟน ได้ยา ตัวนี้แล้วแพ้ เลยเป็นอาการ steven johnson syndrome ผดผื่นขึ้นทั้งตัว แถมตับอักเสบ เลยครับ (แต่ตัวนี้ผมทานมาหลายปีไม่เป็นไรนะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version