Forum > รับแจ้งผลข้างเคียงจากการใช้ยา

Depakine

<< < (3/3)

wintrepk:
ได้รับยาตัวนี้ แล้วแพ้ยา มีอาการ steven johnson syndrome  แรก ๆ ตัวร้อน มีไข้สูง ตามตัวเป็นตุ่มเล็ก ๆ แดง ๆ  เจ็บคอ สุดท้ายต้อง นอน รพ.  อาการต่อมา เป็นแผลตามตัว ใบหน้า เหมือนโดนน้ำร้อนลวก คล้ายอีสุกอีใส แต่รุนแรงมากกว่า  ทรมานมาก ตอนนี้แผลเป็นยังไม่หายเลยครับ  สุดท้ายหมอต้องให้ยา keppra แทน ไม่มีอาการแพ้ ใด ๆ  ครับ

anyarin:
เราเป็นผู้ใหญ่คะ อายุประมาณ30 ปี กินderpakienมานานสัก3-4ปี ร่างกายปกติ แต่ นนขึ้นเร็วอ้วนขึ้นแต่ยาคุมอาการชักได้ดีคะ แต่พอปีที่5 ผมร่วงหนักมากหัวแทบล้านเลยขอหมอเปลี่ยนยา ตอนนี้กิน kappra แทนคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version