เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อ Club + เสื้อการกุศล .. ขอความเห็นสมาชิกหน่อยค่ะ  (อ่าน 9249 ครั้ง)

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
เสื้อ Club + เสื้อการกุศล .. ขอความเห็นสมาชิกหน่อยค่ะ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 02:45 น. »
เนื่องในโอกาสวันเกิดน้องเนย อายุครบ 4 ขวบเต็มในเดือนกุมภาพันธ์ 55 ที่จะถึงนี้ ประกอบกับมีสมาชิกเคยพูดถึงเรื่องเสื้อลมชักคลับ แกมจึงมีความคิดอยากทำเสื้อเพื่อจำหน่าย รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจะนำไปทำบุญให้กับผู้ป่วยที่เป็นโรคลมชักแต่ขาดทุนทรัพย์ในการรักษาค่ะ

ตัวอย่างที่ให้เลือก มีทั้งหมด 5 แบบ 2 สี
1. โปโล ปัก
2. คอกลม สกรีน

ไม่ทราบว่าสมาชิกมีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง ถ้าเห็นด้วยกันเยอะก็จะเริ่มทำเลยค่ะ แต่ถ้าไม่เห็นด้วยก็ยกเลิกโครงการนี้ไป หรือใครมีข้อเสนอแนะอะไร บอกได้นะคะ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 03:01 น. โดย แกมแม่เนย »
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: เสื้อ Club + เสื้อการกุศล .. ขอความเห็นสมาชิกหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 02:59 น. »
1. เสื้อโปโล ปักโลโก้เล็กตรงอก คนตรงกลางมีศีรษะสีแดง ชายแขนเสื้อปัก Lomchakclub หรือ www.lomchakclub.com

2. เสื้อคอกลม สกรีนโลโก้เล็กตรงอก คนตรงกลางมีศีรษะสีแดง ชายแขนเสื้อสกรีน Lomchakclub หรือ www.lomchakclub.com

3. เสื้อคอกลม สกรีนโลโก้ใหญ่ คนตรงกลางมีศีรษะสีแดง ชายแขนเสื้อสกรีน Lomchakclub หรือ www.lomchakclub.com

4. เสื้อคอกลม สกรีนโลโก้ใหญ่ คนตรงกลางเป็นสีแดงทั้งตัว ชายแขนเสื้อสกรีน Lomchakclub หรือ www.lomchakclub.com

5. เสื้อคลับเฉพาะกลุ่ม (ขำๆ ค่ะ อิอิ)

ุ6. ตัวอย่างสีฟ้า หรือใครอยากให้ใช้สีไหน ลองเสนอดูนะคะ

<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: เสื้อ Club + เสื้อการกุศล .. ขอความเห็นสมาชิกหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 08:52 น. »
เป็นแนวคิดที่ดีค่ะ แต่เป็นเสื้อที่ไม่กล้าใส่นะค่ะ ขอเป็นอย่างอื่นได้เปล่า

It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 10:07 น. »
ดีแล้วคุณแกม เน้นตัวปัก หรือสกรีนเป็นสีม่วงนะคะ เป็นสีรณรงค์ป้องกันลมชักของสากลอยู่แล้วแต่เขาเป็นริบบินสีม่วง ทำตัวกลมกลืนหน่อย สัญญลักษณ์มีความหมายหรือไม่ ทำไมเลือกรูปนี้ คอปกดูดีกว่ามั้ง

คุณต่ายใส่ได้สิ เหมือนเสื้อรณรงค์ทั่วไป คนใส่ไม่จำเป็นต้องเป็นด้วยนี่

ขอเสียงสมาชิกหน่อย ทำทันจะได้ใส่ไปวันมีตติ้งเลยค่ะ

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 12:06 น. »
ความหมาย

สีม่วง : สัญลักษณ์รณรงค์ป้องกันโรคลมชักของสากล
คนซ้าย-ขวา : ผู้ดูแล
คนตรงกลาง+จุึดสีแดง : ผู้ป่วย
ขอบโค้งบน-ล่าง : เกราะป้องกัน หรือ ได้รับการคุ้มครอง

พี่น้องคะ ไม่แน่ใจทำทันวันมีตติ้งหรือเปล่า เพราะยังไม่ได้หาที่ทำเลย 555+ หรือพี่น้องว่าน่าจะหาสัญลักษณ์อื่น แกมไม่แ่น่ใจว่ารูปสัญลักษณ์นี้เกี่ยวข้องกับหน่วยงานไหนหรือเปล่าน่ะค่ะ พอดีเสิร์ชหาเจอใน Google

จริงๆ อยากได้คอปกเหมือนกันพี่น้อง ดูดีกว่า แต่คำว่า lomchakclub พยายามให้ตัวเล็กๆ จะได้ไม่สะดุดตามาก เลยอยู่ที่ตำแหน่งปลายแขนเสื้อ .. ห่วงคนใส่เหมือนกัน 555+

ถ้าไม่เอาเป็นเสื้อ จะทำเป็นถุงผ้าไหมคะ ตอนนี้นึกไม่ออก อิอิ

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 13:51 น. »
ยังไงก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 14:00 น. »
เสื้อดีกว่าค่ะ ถุงผ้ามีเยอะเกิน แต่ถ้าไม่มีซัพพายเอ้อร์แอนเอาเบอร์ให้ได้ค่ะ มีอยู่2-3ที่ค่ะ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 16:30 น. »
รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจะนำไปทำบุญให้กับผู้ป่วยที่เป็นโรคลมชักแต่ขาดทุนทรัพย์ในการรักษาค่ะ

รายได้หัก คชจ.เอาไปทำบุญเป็นงานๆดีกว่ามั้ยคุณแกม ให้ผู้ป่วยไม่รู้ให้คนไหน ช่วยค่ายาเดือนหรือสองเดือนก็หมดแล้ว ถ้า่ทำแล้วมีเหลือค่อยมาดูอีกทีทำบุญอย่างไรดี

ความหมายของสัญญลักษณ์ก็ฟังดูดีนะคะ

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 23:46 น. »
อ้างถึง
รายได้หัก คชจ.เอาไปทำบุญเป็นงานๆดีกว่ามั้ยคุณแกม ให้ผู้ป่วยไม่รู้ให้คนไหน ช่วยค่ายาเดือนหรือสองเดือนก็หมดแล้ว ถ้า่ทำแล้วมีเหลือค่อยมาดูอีกทีทำบุญอย่างไรดี

ตามนั้นได้เลยค่ะพี่น้อง

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 08:18 น. »
อ้างถึง

ตามนั้นได้เลยค่ะพี่น้อง

ตามนั้นน่าจะดีกว่า ค่ะ มีหลักฐาน ใบเสร็จ หรือถ่ายรูป ฯลฯ ก็ว่ากันไป แล้วลงเวปในกระทู้มุมพบปะสังสรรค์ ใครจะไปร่วมทำบุญในงานนั้นๆ
เผื่อว่า คนอื่นๆ ที่ยังไม่ค่อยคุ้นเคยกับเวป จะได้สนใจ คราวหน้ามีการทำบุญจะได้ร่วมกันอีกนะค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 15:12 น. »
comment หน่อย เดวหาว่าไม่ให้ความร่วมมือ  ;D ;D ;D
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 18:35 น. »
เปลี่ยนด้านล่างเป็นริบบิ้นสีม่วงดีไหมคุณแกม ใช้ตามแบบสากลเลย

ออฟไลน์ Jen

• Meeting
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 21:09 น. »
ชอบเสื้อยืดครับ เอาโลโก้แบบที่ว่าไม่ต้องใหญ่มาก ตรงหน้าอกอ่ะโอเค แต่ตรงกลางไม่อยากให้โล่งเกินไปอ่ะครับ

ออฟไลน์ KATE

• Meeting2
  • *
  • google ลูกรักของแม่เกด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 ธันวาคม 2011 เวลา 10:40 น. »
ดีคะ เห็นด้วย มีของเด็กด้วยได้ป่าว ใส่กันครบครอบครัว พ่อแม่ลูก อิอิ
"ความแข็งแกร่งของแม่..ยิ่งใหญ่เหนือกฎของธรรมชาติ"

โรงพยาบาล  --> รามาธิบดี (อ.ชัยยศ)
รักษาด้วยยา  --> Keppra+Phenobarb+depakine
ฝึกพัฒนาการ --> ร.พ.จุฬาฯ / ครูมาฝึกที่บ้าน

ออฟไลน์ แม่น้องเมย์

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 ธันวาคม 2011 เวลา 15:33 น. »
เห็นด้วยค่ะขอทราบราคาว่าเท่าไรทำของเด้กด้วยก็ดีนะค่ะ