เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำหนังสือฝึกกระตุ้นพัฒนาการกันครับ  (อ่าน 2509 ครั้ง)

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
มาแนะนำหนังสือฝึกกระตุ้นพัฒนาการกันครับ
« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 12:09 น. »
วันก่อนไปเดินงานมา ได้หนังสือมาครับ มีตัวอย่างวิธีการเล่นตามแต่ช่วงอายุครับ
ได้นำตัวอย่างในหนังสือมาให้ดูครับ คิดว่าละเอียดและเป็นระบบดี
เล่มแรก 0-1 ปี
เล่มสอง 1-2 ปี ครับ มีเล่มต่อจากนี้อีกน๊ะครับแต่ยังไม่ได้ซื้อมาครับ  ;D

ลองดูในรูปน๊ะครับ ใครมีหนังสืออะไรแนะนำนำมาลงได้เลยครับ พี่แอนน่าจะมีเยอะแยะเลยน๊ะครับ
ช่วยมาลงแนะนำหน่อยน๊ะครับ  ;D
สู้สู้

ออฟไลน์ KATE

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
  • google ลูกรักของแม่เกด
Re: มาแนะนำหนังสือฝึกกระตุ้นพัฒนาการกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 13:13 น. »
ดีมากเลยคุณป๊อป น่าสนใจมากเลยคะ ไว้ไปลองเล่นบ้างคะ
"ความแข็งแกร่งของแม่..ยิ่งใหญ่เหนือกฎของธรรมชาติ"

โรงพยาบาล  --> รามาธิบดี (อ.ชัยยศ)
รักษาด้วยยา  --> Keppra+Phenobarb+depakine
ฝึกพัฒนาการ --> ร.พ.จุฬาฯ / ครูมาฝึกที่บ้าน

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: มาแนะนำหนังสือฝึกกระตุ้นพัฒนาการกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 23:25 น. »
เพิ่มเติมสารบัญน๊ะครับคุณเกด
มีวิธีการเล่นเยอะมากๆๆๆ ครับ ดูสารบัญเยอะแยะไปหมดเลยครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ KATE

• Meeting2
  • *
  • google ลูกรักของแม่เกด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 11:11 น. »
คุณป๊อป เยอะขนาดนี้คงต้องไปซื้อมาอ่านแล้วละคะ
"ความแข็งแกร่งของแม่..ยิ่งใหญ่เหนือกฎของธรรมชาติ"

โรงพยาบาล  --> รามาธิบดี (อ.ชัยยศ)
รักษาด้วยยา  --> Keppra+Phenobarb+depakine
ฝึกพัฒนาการ --> ร.พ.จุฬาฯ / ครูมาฝึกที่บ้าน

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กันยายน 2011 เวลา 08:43 น. »

คุณป็อป

ผู้เขียนเดียวกับที่แอนลงเลยค่ะเนื้อหาเดียวกันก็เยอะ ดีค่ะขอบอกว่าดีมาก คุณเกดไปหาซื้อมาเล่นกับลูกได้เลยค่ะ สำนักพิมพ์ซีเอ็ดเป็นผู้ผลิตค่ะ 
                                                                                       แอน