Forum > ห้องฝึกพัฒนาการ

วิธีกระตุ้นการมองการรับรู้ของลูก

(1/2) > >>

ann:
วิธีกระตุ้นการมองให้เอากระจกมาติดไว้ที่เตียงลูกค่ะ

ann:
สีสันต์และของเล่นก็กระตุ้นได้เป็นอย่างดีค่ะลองดูกันนะคะ

NONG:

--- อ้างจาก: ann ที่ วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 09:43 น. ---วิธีกระตุ้นการมองให้เอากระจกมาติดไว้ที่เตียงลูกค่ะ

--- End quote ---
น่ารักดีนะคะแบบนี้

แต่อยากให้ระวังด้วยสำหรับคนที่มีปัญหาจุดเกิดการชักอยู่บริเวณประสาทตา หรือประสาทการรับภาพ มองกระจกวูบไปวูบมาแบบนี้อาจกระตุ้นการชักได้

popja:
ขอบคุณครับ
เห็นนักกิจกรรมบำบัด พึ่งบอกเมื่อวันก่อนว่า ให้เอากระจกมาติดเวลาฝึก
จะช่วยพัฒนาการได้มากเลย เดี๋ยวจะไปหาซื้อบานใหญ่ๆมา ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหนบ้าง เอาแบบมีขอบด้วย
 ;D

NONG:
ฝากบอกอีกนิด กระจกที่เป็นพลาสติกนะคะ ไม่ใช่กระจกเงาปกติทั่วไป เดี๋ยวน้องทำแตกจะเป็นอันตรายได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version