เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงสวดมนต์จากที่ทำงาน และไฟล์บทสวดมนต์ ครับ  (อ่าน 2658 ครั้ง)

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
เสียงสวดมนต์จากที่ทำงาน และไฟล์บทสวดมนต์ ครับ
« เมื่อ: วันพุธที่ 27 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:50 น. »
ผมอัดเสียงเวลาสวดกันที่ทำงานตอนเที่ยงมาน๊ะครับ
ไฟล์ที่ 1 จะเป็นเสียงการสวดมนต์ปกติ download ไฟล์เสียงที่ 1
ไฟล์ที่ 2 จะเป็นเสียงการแผ่เมตตา มีผู้นำเราว่าตามได้เลยครับ ครบถ้วนดีน๊ะผมว่า download ไฟล์ที่ 2

เพิ่มเติมนิดนึงครับ ปกติเวลาสวดที่ทำงาน จะเริ่มจากไฟล์ที่ 1 พอจบไฟล์ ก็จะนั่งสมาธิประมาณ 15 นาที แล้วก็แผ่นเมตตาตามไฟล์ที่ 2 ต่อ
ใครจะนั่งนานเท่าไหร่ก็ตามแต่สะดวกครับ

บทสวดตามไฟล์ที่ 1 ครับ เอกสารบทสวดว่าตามไฟล์เสียงที่ 1
บทสวดทั้งหมด อยู่ในห้องสวดมนต์ที่ทำงานครับ เอกสารบทสวดในห้องสวดมนต์

ขออนุโมทนาบุญกับไฟล์บทสวดมนต์และเสียงสวดมนต์ของญาติธรรมที่มาปฏิบัติกันทุกเที่ยงครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธที่ 27 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:52 น. โดย popja »
สู้สู้

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: เสียงสวดมนต์จากที่ทำงาน และไฟล์บทสวดมนต์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 27 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:17 น. »
ขออนุโมทนาค่ะ  :D  :D
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ wisarut

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
Re: เสียงสวดมนต์จากที่ทำงาน และไฟล์บทสวดมนต์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 27 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:58 น. »
ขอบคุณครับและอนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ