เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆค่ะ  (อ่าน 2161 ครั้ง)

ออฟไลน์ botany

• Newbie
  • *
สอบถามเพื่อนๆค่ะ
« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กรกฎาคม 2011 เวลา 23:53 น. »
อยากถามเพื่อนๆที่เป็นโรคลมชักว่าทำงานอะไรกันบ้างคะ และถ้าชักตอนเราทำงานอยู่เพื่อนๆทำอย่างไรกันคะ    ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
Re: สอบถามเพื่อนๆค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 09 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:52 น. »
ปัจจุบันงานส่วนตัวค่ะ เพราะตอนที่เป็น แล้วถูกจับได้ ก็ถูกบีบให้ออกหมดค่ะ ถูกแกล้ง ถูกใส่ร้าย ฯลฯ เยอะมาก จน...เจ้านายทนไม่ได้ ค่ะ

ต้องให้ 2 เดือนนะ กว่าต่ายจะออกค่ะ (เรียกหน้าหนาค่ะ)

ราชการก็ไม่บรรจุให้ ก็เลยต้องออก เพราะดูแล้วเบิกไม่ได้ เลยออกดีกว่าค่ะ

ถ้าชักตอนเราทำงานอยู่เพื่อนๆทำอย่างไรกันคะ   

ก็นิ่งไปนะค่ะ ทำงานต่อไม่ได้ บางทีก็ฟุบหลับไปเลยก็มีค่ะ ทำให้เป็นลูกจ้างเขาไม่ได้ 

ตอนเรียนก็ลาออก เทียบแล้วไปต่อรามแทนนะค่ะ   
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@