เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกบุญ เฉพาะกิจ ใครสนใจร่วมทำบุญ แวะนะคะ  (อ่าน 2308 ครั้ง)

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
กระทู้บอกบุญ เฉพาะกิจ ใครสนใจร่วมทำบุญ แวะนะคะ
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:53 น. »
เปิดกระทู้เฉพาะกิจ ปิดรับบริจาคเงินภายในวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554 / ปิดรับบริจาคสิ่งของภายในวันพฤหัสบดีที่ 7 นี้ค่ะ

ทางโรงเรียนของน้องเนย มีจดหมายจัดโครงการบำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคม โดยจัดกิจกรรมเยี่ยมเยียนสถานสงเคราะห์เด็กอ่อนรังสิตขึ้น ในวันเสาร์ที่ 9 กรกฎาคม 2554 และส่งจดหมายมาบอกบุญร่วมบริจาคเงินและสิ่งของให้กับสถานสงเคราะห์เด็กอ่อนรังสิต โดยระบุสิ่งของที่ต้องการด่วนมาให้ แกมเห็นว่ามีรายการยาที่ต้องการใช้สำหรับเด็กๆ จำนวนมาก เลยจะหาวันว่างใน 2-3 วันนี้ไปซื้อที่องค์การเภสัช เพื่อร่วมทำบุญค่ะ เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจร่วมทำบุญซื้อยารักษาโรคให้แก่เด็กๆ โอนเงินมาร่วมทำบุญได้นะคะ ภายในวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554 แกมกะว่าจะกระเตงน้องเนเน่ไปซื้อยาวันพฤหัสฯ ค่ะ หรือถ้าใครมียาดังกล่าวที่ยังไม่หมดอายุเหลือใช้ ส่งมาร่วมทำบุญด้วยกันได้ค่ะ 

รายการสิ่งของที่ต้องการด่วน

1. ยาแก้ท้องเสีย (DISENTO.KAO Pectal)
2. ยาพาราเซตามอล Syrup (125, 250)
3. Zevin (Acycovia) ชนิดรับประทาน
4. ยา Amoxy tap 500 mg.
5. ยาไอบลูเฟนไซรัป
6. Zine tab ชนิดรับประทาน
7. Zyvtec ชนิดน้ำ
8. Sykofen ชนิดน้ำ
9. Augmcntin (ขนาด 475, 228 mg.) ด่วน
10. Ibelex (125, 250 mg.) ชนิดผสมน้ำ
11. Coupterpain ครีท (ทาแก้ปวดเมื่อยกล้ามเนื้อ)
12. Hirudeid ครีม
13. Bactrobam ครีม
14. Co-trimazole ครีม
15. Cloxacilin 125, 250 mg.
16. น้ำยาเดทตอลฆ่าเชื้อโรค
17. ผงเกลือแร่ ORS
18. ถุงมือ Dispose S, M
19. โจ๊กซองรสหมู
20. นมผงโอแลค
21. นมผงพีเดียร์ชัวร์
22. นมผงไอโซมิลล์ (หมีนั่ง, หมียืน)
23. Cool Fever
24. แชมพูเด็ก
25. สบู่เหลว / อาบน้ำเด็ก
26. แพมเพิร์ส ไซส์ M

ร่วมบริจาคเงิน
บัญชี : นลินา รัตนะรัต
ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยถนนลาดปลาเค้า
เลขบัญชี 075-0-22256-4

ร่วมบริจาคของ (ระบุหน้ากล่องว่า " ร่วมบริจาค ")
นลินา รัตนะรัต
100/232 ซอยเสนานิคม 1 ถนนพหลโยธิน ลาดพร้าว กทม. 10230

โอนแล้วแจ้งในกระทู้นี้กระทู้เดียวเลยค่ะ

อนุโมทนาบุญ ขอให้เด็กๆ ทุกคนมีสุขภาพแข็งแรงและหายขาดจากโรคลมชักนะคะ  :)
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ nongtt

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
Re: กระทู้บอกบุญ เฉพาะกิจ ใครสนใจร่วมทำบุญ แวะนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:04 น. »
คุณแกม

ร่วมทำบุญด้วย 1000 บาทนะคะ (โอนไปแล้ว) ขอบคุณที่นำบุญมาฝากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:47 น. โดย nongtt »

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: กระทู้บอกบุญ เฉพาะกิจ ใครสนใจร่วมทำบุญ แวะนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:39 น. »
ไม่ได้ดูวันปิดเลย พึ่งโอนช่วยบริจาคไป 100.- วันนี้เอง ตอนบ่ายโมงครึ่งได้ครับ
ถ้าไม่ทันก็ฝากทำบุญอะไรก็ได้ครับ  :D

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนด้วยครับ สาธุ
สู้สู้

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:21 น. »
ีมีเวลาน้อยนิดเข้ามาแจ้งข่าว ก่อนจะไปข้างนอกต่อ

สำหรับยอดเงินร่วมทำบุญทั้งสิ้น 2,100 บาท แกมนำไปซื้อยาตามรายการดังกล่าวได้ครบทุกตัว ยกเว้นของกินของใช้นะคะ มาสารภาพว่าต้องขอโทษด้วยที่ไม่สามารถไปได้ถึงองค์การเภสัช เพราะไม่สะดวกเรื่องรถค่ะ ไม่มีรถใช้กระทันหัน :-[

เลยหาซื้อแถวบ้านแทน ยอดเงินซื้อยาประมาณ 1,700 นิดๆ ส่วนที่เหลือก็เลยใส่ซองบริจาคเป็นเงินสดให้ค่ะ วันนี้นำไปมอบให้กับทางครูใหญ่ของน้องเนยเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณทุกคนและอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขอให้เด็กๆ ทุกคนในเว็บนี้หายขาดจากโรคลมชัก ขอให้มีอาการดีขึ้นทุกคืนทุกวันค่ะ  ;D
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด