Forum > ยารักษาโรคลมชัก

ยากันชักมาตรฐาน และ ยากันชักรุ่นใหม่

<< < (5/5)

haji:

--- อ้างจาก: Thanks-Epi ที่ วันเสาร์ที่ 06 สิงหาคม 2011 เวลา 09:33 น. ---
--- อ้างจาก: haji ที่ วันเสาร์ที่ 06 สิงหาคม 2011 เวลา 01:40 น. ---

ยาอันนี้ลักษณะคล้ายกับ Trileptal 300mg ที่กินอยู่มากๆ ไว้ว่างๆจะเอารูปมาให้ดู

--- End quote ---

ยินดีมากค่ะ ที่จะช่วยกันนำรูปยามาลงค่ะ เผื่อคนไข้มีการเปลี่ยนยา/เปลี่ยนหมอแล้วจำไม่ได้ จะได้ มาดูรูปที่กระทู้นี้ เพื่อรายงานประวัติเก่านะค่ะ
 ประวัติลมชักหนทางยังอีกยาวไกลค่ะ

ถึงจะเป็นคนป่วยด้วยกันเอง ก็สามารถดูแลกันเองได้นะค่ะ

ขอให้สมาชิกท่านอื่น ช่วยถ่ายรูปคนละนิดด้วยนะค่ะ โพสต์ ฝากไฟล์ได้เปล่าค่ะ  ???

--- End quote ---

เอารูปมาแบ่งปันค่า ยาที่ใช้อยู่มี Trileptal 300mg กับ Depakine CHRONO 500mg

รูปนี้คือ Trileptal 300mg  (คล้ายกับ TegretolCR 200mg เลย)

ด้านหลังแผงยา

รูปนี้คือ Depakine CHRONO 500mg

ขออภัยที่รูปไม่ชัด :(  ถ่ายจากโทรศัพท์ค่ะ  ไว้คราวหลังจะมาแก้ตัวนะคะ

nat:
Dilantin 100mg

nat:
Dilantin 50mg

แกมแม่เนย:
zonegran

Rivotril

Panita singpor:
มียาZEPTOL CR 400

Zonegran 100 mg

Keppra 500 mg

นำร่อง