เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: Sturege Weber Syndromes  (อ่าน 932 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattranit

• Newbie
  • *
Sturege Weber Syndromes
« เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2019 เวลา 11:21 น. »
อยากสอบถามค่ะว่า มีลูกหลาน ของเพื่อนๆ ที่เป็นโรค Sturge Weber syndromes บ้างคะ
และได้รักษาที่ไหนกันบ้างคะ

ออฟไลน์ Herisorn

• Newbie
  • *
Re: Sturege Weber Syndromes
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 มกราคม 2019 เวลา 10:25 น. »
ผมไปรพ.ลาดพร้าว

ออฟไลน์ pattranit

• Newbie
  • *
Re: Sturege Weber Syndromes
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2019 เวลา 11:44 น. »
สวัสดีค่ะ ปัจจุบันน้องอายุเท่าไหร่คะ
แล้วขั้นตอนการรักษาได้ทำเลเซอร์ไหมคะ

ของน้องทรูเปอร์สมองด้านซ้ายมีปัญหาค่ะ ทำให้ร่างกายด้านขวาอ่อนแรงค่ะ