เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการชักของเด็ก4ขวบตอนใกล้หลับ  (อ่าน 1274 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม่น้องเจียง

• Newbie
  • *
อาการชักของเด็ก4ขวบตอนใกล้หลับ
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 กรกฎาคม 2015 เวลา 17:46 น. »
รบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะคุณแม่น้องเจียงขอรบกวนคุณพ่อคุณแม่ที่มีน้องมีอาการคล้ายน้องเจียงให้ความรู้หน่อยนะค่ะน้องมีอาการชักใน1วันประมาณ20ครั้งค่ะทั้งวันไปพบแพทย์ที่โรงบาลรามาฯลองยาหลายตัวนะค่ะจนมาจบที่ยาvimpatค่ะและปรับปริมาณยาเรื่อยมาจนตอนนี้100mgแล้วค่ะอาการตอนนี้เป็นเฉพาะตอนนอนอย่างเดียวแล้วค่ะแต่ละครั้งที่นอนก็จะมีอาการ5-6ครั้งต่อวันค่ะรบกวนสอบถามหน่อยค่ะว่าน้องๆที่มีอาการคล้ายๆกันทานยาอะไรอยู่ค่ะและหาหมอโรงบาลไหนค่ะผลเป็นอย่างไรกันบ้างค่ะคุณแม่กลุ้มมากค่ะรบกวนด้วยค่ะ