Forum > โครงการให้ยืมอุปกรณ์การแพทย์จำเป็น

กระทู้นี้สำหรับแจ้งรายการอุปกรณ์ที่จำเป็นต้องใช้ครับ

<< < (2/2)

NOP:
อยู่ รพ. ตอนนี้ผมกับแฟนก็ดูดกันเองครับ ไม่ได้ให้พยาบาลดูดต้องช่วยตัวเองพยาบาลมีน้อย Ambubag ต้องใช้ตอนดูดเสมหะครับ ดูดสลับแอมบูตลอด ถ้าไม่ดูดไม่ต้องใช้ครับ

NOP:
ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดครับ ยังสลับออกซิเจนกับเครื่องได้วันละ 12 อยู่เลยครับ

NONG:
Ok  ka

น้องปัน:
สวัสดีค่ะ เป็นแม่ของน้องปันค่ะ เป็นลมชักมาตั้งแต่ 8 เดือน ตอนนี้อายุ 1 ปี 7 เดือนแล้วค่ะ ยังคุมชักไม่ได้เลยค่ะ กินยา 3 ตัว คือ topamax , keppra , frisium ค่ะ และเพิ่งเริ่มกิน ketogenic diet ประมาณ 3 สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้มีปัญหาคือ หา urine strip ( แผ่นตวจฉี่ วัดค่า ketone) ไม่ได้ค่ะ คือเริ่มตอนแอทมิทอยู่รพ. ก็ให้รพ.ตรวจให้ แต่พอกลับบ้าน(อยู่จ.สงขลา) ก็หาอุปกรณ์ตรวจไม่ได้ค่ะ สั่งทางเน็ตยี่ห้อนึง แต่ค่าห่างมาก คือ จาก nagative แล้วกระโดดข้ามเป็น +5 เลย โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยดีค่ะ ใครมียี่ห้อไหนแนะนำ หรือแบ่งให้ก็แจ้งเลยนะคะ พร้อมโอนเงินตลอดเวลาค่ะ

NONG:
ติดต่อซื้อกับบริษัท ROCHE ที่โทร 02-791-2233 คุยกับเขาให้เข้าใจว่าเราต้องการ Urine stripe ที่วัดค่า ketone ได้ด้วย คนรับโทรศัพท์บางคนพูดไม่รู้เรื่องจะเอา stripe วัดน้ำตาลมาให้ตลอด

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version