Forum > โครงการให้ยืมอุปกรณ์การแพทย์จำเป็น

กระทู้นี้สำหรับแจ้งรายการอุปกรณ์ที่จำเป็นต้องใช้ครับ

(1/2) > >>

popja:
ใครมีความจำเป็นต้องใช้งานอุปกรณ์แพทย์ตัวใด ขอให้แจ้งเข้ามาได้เลยครับ
เพื่อจะได้พิจารณาความเหมาะสมในการจัดซื้อไว้สำหรับให้ยืมใช้งานต่อไปครับ

popja:
ผมแนะนำก่อนเลยนะครับ
1.อุปกรณ์วัดอ๊อกซิเจนและอัตราการเต้นหัวใจ สำหรับสวมนิ้ว
2.ถังอ๊อกซิเจน และอุปกรณ์เกี่ยวข้อง เช่น สายงวงช้าง

NONG:
ขอแจ้งให้ทราบว่าเงินที่ใช้ในโครงการมาจากการขายเสื้อ LOMCHAK CLUB  เพื่อใช้ประโยชน์ให้แก่ผู้ป่วยลมชัก สมาชิกสามารถเสนอแนะ และขอความช่วยเหลือได้ทุกคนค่ะ

NONG:
รับไว้พิจารณาค่ะ น้องได้กำหนดออกเมื่อไรแจ้งด้วยนะคะ

NONG:

--- อ้างจาก: GUNSHIP ที่ วันพฤหัสบดีที่ 21 สิงหาคม 2014 เวลา 14:05 น. ---ขอใช้บริการโครงการคนแรกเลยแล้วกันครับ (ลงไว้เอาเคล็ด) เผื่อลูกจะได้กลับบ้านเร็วๆ นี้
อุปกรณ์ที่จะขอยืมครับ (ถ้ามี)
1. เครื่องดูดเสมหะ
2. ถังออกซิเจน
3. Ambubag

--- End quote ---

คุณ gunship ใช้เครื่องดูดเสมหะเป็นไหม คนในบ้านใช้เป็นหรือเปล่าคะ ถ้าจำเป็นต้องใช้ ช่วงอยู่ รพ.ให้พยาบาลสอนไว้ก่อนเลยนะคะ ออกซิเจนด้วย ต้องให้ที่ความดันเท่าไร เวลาดูดเสมหะใช้ความดันเท่าไร  หาข้อมูลไว้ก่อนเลยค่ะ ถ้ามีเครื่องให้ออกซิเจนแล้ว AMBUBAG คงไม่จำเป็น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version