เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: รับแจ้งปัญหาการใช้งานและคำแนะนำ  (อ่าน 6792 ครั้ง)

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
รับแจ้งปัญหาการใช้งานและคำแนะนำ
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 ตุลาคม 2010 เวลา 22:07 น. »
ก่อนอื่น ต้องขออภัยด้วยที่วันนี้ติดๆดับๆข้อมูลหายบ้าง แต่เติมให้แล้วครับ

ผมพึ่งปรับปรุงบอร์ดโดยย้ายข้อมูลทั้งหมดจาก hotrodpattaya.com
มาที่ lomchakclub.com การย้ายครั้งแรกไม่สำเร็จ ข้อมูลบางส่วนจึงหายไป
แต่ผมได้ copy มาใส่ให้ใหม่แล้ว อาจจะดูไม่สวยเท่าไหร่
แต่ตตอนนี้ สามารถย้ายได้สำเร็จเรียบร้อยแล้ว

หากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ พบปัญหาการใช้งานช่วยแจ้งทางกระทู้นี้ด้วยครับ
หรือหากอยากเพิ่มหัวข้ออะไรใหม่ๆ ที่เป็นประโยชน์ แจ้งมาทางกระทู้นี้ได้เลย เดี๋ยวผมเพิ่มให้ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ

ขอแจ้ง browser ที่ไม่สามารถคุย chat ได้
1.internet explorer เวอร์ชั่น 7 ติดมากับ window vista
2. internet explorer เวอร์ชั่น 8 ติดมากับ window 7
ทั้ง 2 เวอร์ชั่นนี้ ไม่สามารถคุย chat ได้ครับ ไม่รู้ว่าทำไม microsoft ถึงไม่แก้ไขให้

วิธีทำให้สามารถคุย chat ได้ โดยต้องทำการติดตั้ง browser ด้านล่างนี้ ได้แก่
1. google chrome ดาวโหลดจาก http://www.google.co.th/chrome/eula.html?hl=th
2. firefox ดาวโหลด จาก http://www.mozilla.com/th/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:28 น. โดย popja »
สู้สู้

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: รับแจ้งปัญหาการปรับปรุงบอร์ดนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 08:42 น. »
chat เรียบร้อยครับคุณ pop เด้งทันใจแล้ว ขอบคุณมากครับ
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ sorada

• Meeting2
  • Full Member
  • *
Re: รับแจ้งปัญหาการปรับปรุงบอร์ดนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 16:41 น. »
เดี๋ยวนี้ไมสามารถสนทนากันได้หรือคะ

ออฟไลน์ nattapol

• Meeting
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 23:45 น. »
จริงด้วยค่ะห้อง chat คุยกันไม่ได้แล้วหรือค่ะ?

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 09:59 น. »
ยังคุยได้อยู่น๊ะครับ

แต่จะมีปัญหากับ internet explorer เวอร์ชั่น 7 กับ 8 ครับ ซึ่งทั้ง 2 version นี้จะมาพร้อมกับ windows vista กับ win7 ครับ

แต่ถ้าใครใช้ internet explorer เวอร์ชั่น 6 อยู่ หรือใช้ google chrome กับ firefox จะยังคุย chat ได้ปกติน๊ะครับ

ตอนนี้กำลังลองหา chat ทีใช้ได้ทุกตัวอยู่ พอดีมันเป็น bug ของ internet explorer 7 กับ 8 หนะครับ ไม่รู้ว่าทำไม microsoft ถึงไม่แก้ไข

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 10:11 น. โดย popja »
สู้สู้

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 11:07 น. »
เพื่อนๆลองโหลด google chrome มาลงดูนะครับ ใช้งานลื่นปรื๊ด แล้วจะลืม IE เลย

ขอบคุณคุณป็อบครับ
Seizure free since 11 June 2009
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2010 เวลา 21:19 น. »
คุณป๊อบ ทำไมในตู้ข้อความส่งออกของ PM ถึงไม่สามารถดูข้อความที่ส่งออกไปแล้วได้ พี่จะดูว่าที่ส่งไปข้อความถูกต้องหรือไม่ หรือต้องเพิ่มเติมอะไรให้ก็ดูไม่ได้อะ

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2010 เวลา 22:01 น. »
คุณป๊อบ ทำไมในตู้ข้อความส่งออกของ PM ถึงไม่สามารถดูข้อความที่ส่งออกไปแล้วได้ พี่จะดูว่าที่ส่งไปข้อความถูกต้องหรือไม่ หรือต้องเพิ่มเติมอะไรให้ก็ดูไม่ได้อะ

เมื่อกี้เข้าไปลองดู ก็ดูได้น๊ะครับพี่น้อง ตรง "ตู้ข้อความที่ส่งออก" กดแล้วจะมีข้อความที่เราส่งไปครับพี่น้อง
แต่เวลาที่พี่น้องกดส่งไป พี่น้องต้องติ๊กถูก ตรง "บันทึกข้อความเก็บไว้ในถาดออก" ด้วยครับ ไม่งั้นระบบจะไม่เก็บหนะครับ
สู้สู้

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2010 เวลา 22:05 น. »
ก็ไม่รู้นี่ว่าต้องติ๊กตรงนี้ด้วย ไม่รู้หละเอาข้อความคืนมาด้วย

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2010 เวลา 22:24 น. »
ก็ไม่รู้นี่ว่าต้องติ๊กตรงนี้ด้วย ไม่รู้หละเอาข้อความคืนมาด้วย

เอาคืนให้แล้วครับพี่น้อง ใจเย็นครับ  :o
สู้สู้

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2010 เวลา 22:29 น. »
ขอบคุณค่ะ

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2010 เวลา 17:24 น. »
ชอบๆ ดูเรียบร้อยดีครับ  ;D ;D ;D
รพ.กรุงเทพ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2010 เวลา 17:45 น. »
คุณหมูเค้าชอบหน้าเวปใหม่ค่ะ คุณป๊อบ
ไม่บอกให้หมด มาถึงก็ ชอบๆ........... ใครจะรู้เรื่องนี่

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2010 เวลา 23:19 น. »
ชอบๆ ดูเรียบร้อยดีครับ  ;D ;D ;D

คุณหมูเค้าชอบหน้าเวปใหม่ค่ะ คุณป๊อบ
ไม่บอกให้หมด มาถึงก็ ชอบๆ........... ใครจะรู้เรื่องนี่

ขอบคุณครับ มีอะไรที่คิดว่าควรปรับปรุงหรือเพิ่มเติมในบอร์ด พี่น้องคุณหมูและเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยน๊ะครับ
สู้สู้