เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการทราบแหล่งซื้อยา Sabril 500mg  (อ่าน 1780 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimmy2523

• Newbie
  • *
ต้องการทราบแหล่งซื้อยา Sabril 500mg
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 12:52 น. »
สวัสดีครับ

พอดีน้องต้องกินยา sabril เป็นเวลา 1 ปี ซึ่งทุกวันนี้รักษาที่โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์กับคุณหมอสมจิตตน์ ซึ่งตาม โรงพยาบาลเอกชน ราคายาก็ค่อนข้างสูงเม็ดละ 70 บาท พอจะมีท่านไหนที่จะแนะนำแหล่งขายยาส่ง หรือ วิธีที่จะได้หาซื้อยาได้ถูก ฝากบอกด้วยนะครับ เพราะ เพิ่งจะเริ่มกิน ไปประมาณ 5 เดือน ตอนนี้ น้องจะ 1 ขวบ แล้วครับ เจอคลื่นชัก ตอน 6 เดือน ก็ได้อ่านจากกระทู้ในเวปนี้ แนะนำยาตัวนี้ เพราะกินตัวแรก ไม่ได้ผล คือ Topamax ฝากด้วยนะครับ หรือ จะส่งอีเมล์มาบอกก็ได้นะครับ ที่ kukiatt@hotmail.com ขอบคุณอีกครั้ง ครับ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Re: ต้องการทราบแหล่งซื้อยา Sabril 500mg
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 16:45 น. »
ยาตัวนี้ไม่น่ามีขายตามร้านขายยา เมื่อก่อนนี้สมาชิกซื้อกับบริษัทยาโดยตรง ทั้งนี้ต้องมีใบสั่งยาของแพทย์ด้วย มาเมื่อปีที่แล้วมีสมาชิกแจ้งว่าบริษัทไม่ขายให้แล้ว ให้ซื้อกับ รพ. ถ้าซื้อไม่ได้จริงๆ ต้องซื้อตาม รพ.รัฐค่ะ จะได้ถูกหน่อย รักษากับหมอสมจิต ก็ไป รพ.เด็ก ก็ได้ หมอประจำอยู่ที่นั่นด้วย
 ยังไงลองติดต่อบริษัทยาดูเองอีกทีนะคะ

ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย)
87/2 ซีอาร์ซี ทาวเวอร์ ชั้น 24
ออลซีซั่นส์เพลส ถนนวิทยุ
แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน
กรุงเทพฯ 10330
ประเทศไทย

โทรศัพท์ : 02 264 9999