เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: แจกหนังสือ "ลมชัก...ฉันรักเธอ" ค่ะ  (อ่าน 35625 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanisa

• Full Member
  • *
  • Never let epilepsy hold you back.
แจกหนังสือ "ลมชัก...ฉันรักเธอ" ค่ะ
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2013 เวลา 22:34 น. »

หนังสือ ลมชัก...ฉันรักเธอ เขียนโดย นักศึกษาแพทย์ ธนิศา หาญพินิจศักดิ์
จัดพิมพ์โดย กลุ่มวิจัยโรคลมชัก รพ.ศรีนครินทร์ รศ.นพ.สมศักดิ์ เทียมเก่า และคลินิกโรคลมชักแบบบูรณาการ
ได้รับทุนสนับสนุนจาก สปสช.ค่ะ
พิมพ์ครั้งแรก 1000 เล่ม แจกบุคลากรทางการแพทย์ ผู้ป่วย คนทั่วไป โรงพยาบาลต่างๆ ในภาคอีสาน และบางท่านที่ขอทางไปรษณีย์ ซึ่งมีผู้สนใจเป็นจำนวนมาก
ขณะนี้หนังสือใกล้หมดแล้ว กำลังจะพิมพ์เพิ่มอีก 1000 เล่ม

หนังสือเล่มนี้ บอกเล่าเรื่องราวชีวิตที่เป็นทั้งนศ.พ.และผู้ป่วยโรคลมชัก เพื่อแบ่งปันความรู้ เป็นกำลังใจแด่คนไข้และแบ่งปันประสบการณ์แด่เพื่อนๆ คุณหมอ และผู้สนใจทุกท่าน

ใครสนใจ รับหนังสือได้ฟรี ขอมาทางช่องข้อความส่วนตัว ของออยได้ค่ะ เขียนชื่อ ที่อยู่ให้จัดส่งด้วยนะคะ หรือถ้าต้องการหนังสือจำนวนมาก เช่นเผยแพร่ในรพ. หรือห้องสมุด ติดต่อศูนย์วิจัยโรคลมชัก รพ.ศรีนครินทร์ http://epilepsy.kku.ac.th/ หรือ อ.สมศักดิ์ เทียมเก่า somtia@kku.ac.th ได้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธที่ 03 เมษายน 2013 เวลา 00:43 น. โดย Tanisa »
"Life is not about waiting for the storms to pass... It's about learning how to dance in the rain."

ออฟไลน์ apantri choomkote

• *
Re: แจกหนังสือ "ลมชัก...ฉันรักเธอ" ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 เมษายน 2013 เวลา 17:33 น. »
อยากได้ค่ะ...รบกวนฝากไปไว้ที่คลีนิคอาจารย์ณรงค์ ที่ กุมารเวช ขอนแก่นได้ไหมค่ะ ภูริ ไปรับยาทุกเดือนค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

• *
  • Never let epilepsy hold you back.
Re: แจกหนังสือ "ลมชัก...ฉันรักเธอ" ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 03 เมษายน 2013 เวลา 00:32 น. »
ได้ค่ะ เดี๋ยวเอาไปไว้ให้ค่ะ แต่ตอนนี้หนังสือใกล้หมดแล้ว อาจจะต้องรอหน่อยนะคะ
น้องไปติดตามการรักษาทุกกี่เดือนคะ อาการตอนนี้เป็นยังไงบ้าง
"Life is not about waiting for the storms to pass... It's about learning how to dance in the rain."

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 03 เมษายน 2013 เวลา 08:20 น. »
ชอบชื่อหนังสือมากค่ะ ลมชัก...ฉันรักเธอ   
และก็ชอบความหมายของช่องลายเซนด้วยค่ะ
Life is not about waiting for the storms to pass... It's about learning how to dance in the rain

It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 03 เมษายน 2013 เวลา 08:54 น. »
ถูกใจหรือคุณต่าย คุณออยเขาคล้ายๆ คุณต่ายนะ ลองคุยกันดู

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 03 เมษายน 2013 เวลา 11:01 น. »
ถูกใจหรือคุณต่าย คุณออยเขาคล้ายๆ คุณต่ายนะ ลองคุยกันดู
สงสัยเดวแอดเฟซดีกว่าพี่ ต่ายไม่ค่อยเข้าเฟซลมชักน่ะค่ะ เลยไม่ค่อยทราบว่า ในเฟซโน้นเป็นยังไงกันบ้าง คุณออย ชื่อเฟซไรเอ่ย   :)
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

@@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 03 เมษายน 2013 เวลา 13:51 น. »
แอดเฟซออยได้นะคะ ชื่อ Tanisa Hanpinitsak
มีคนขอหนังสือมาทางเฟซเยอะเหมือนกันค่ะ
อย่าลืมแนะนำตัวด้วยนะคะ เพราะปกติจะไม่ค่อยรับแอดคนไม่รู้จัก
แต่ถ้าใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับโรคลมชัก หรือสนใจ ก็ยินดีค่ะ

ออฟไลน์ apantri choomkote

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 เมษายน 2013 เวลา 15:42 น. »
แอดเฟซ...แล้วค่ะ รับเป็นเพื่อนด้วยนะคะ

ออฟไลน์ tonytang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 เมษายน 2013 เวลา 20:06 น. »
ขอรับได้ที่ไหนครับแล้วรับยังไง ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 เมษายน 2013 เวลา 17:10 น. »
แจ้งชื่อ ที่อยู่ให้จัดส่ง มาทางช่องข้อความได้เลยค่ะ ฟรีค่ะ
อยากเผยแพร่ความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับโรคลมชักให้ได้อ่านกันเยอะๆ
คนทั่วไปจะได้เข้าใจคนไข้มากขึ้นค่ะ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 เมษายน 2013 เวลา 00:19 น. »
แจ้งชื่อ ที่อยู่ให้จัดส่ง มาทางช่องข้อความได้เลยค่ะ ฟรีค่ะ
อยากเผยแพร่ความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับโรคลมชักให้ได้อ่านกันเยอะๆ
คนทั่วไปจะได้เข้าใจคนไข้มากขึ้นค่ะ

แจ้งชื่อ ที่อยู่ มาทางช่องข้อความส่วนตัวเลยค่ะ ส่งทสงไปรษณีย์ ให้บริการฟรีค่ะ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 เมษายน 2013 เวลา 00:21 น. »
ใครที่ได้รับหนังสือแล้ว ฝากแจ้งออยไว้ในนี้ด้วยนะคะ
เพราะมีน้องคนนึงที่เพิ่งส่งไปพร้อมๆกีบอีก4เล่ม ได้แล้วค่ะ
ออยจะส่งทีละ3-4ชุดนะคะ แล้วแต่มีคนขอมาเมื่อไหร่ค่ะ

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 เมษายน 2013 เวลา 08:54 น. »
ถ้าได้เมื่อไหร่ พี่จะบอกนะค่ะ พี่ว่า น้องกล้ามากนะค่ะ ที่ออกมาเปิดตัวแบบนี้ (เก่งนะค่ะ) พี่เอง ยังค่อนข้างปิดตัวเลยค่ะ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 เมษายน 2013 เวลา 11:21 น. »
ก็คุณต่ายปิดตัวเอง เอารูปมาลงให้คนดูสวยๆ แบบคุณออยบ้างท่าจะดี ;D

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 เมษายน 2013 เวลา 11:34 น. »
นั่นจิ  ไว้ถ่ายรูป สวยได้ เมื่อไหร่ จะปะไว้ที่ช่องรูปตัวแทนเลย! พี่น้อง