เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามอาการน้องภูริฉัตร  (อ่าน 2391 ครั้ง)

ออฟไลน์ music

• Newbie
  • *
ติดตามอาการน้องภูริฉัตร
« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2013 เวลา 14:42 น. »
ตอนนี้อาการของน้องภูริฉัตรเป็นอย่างไรบ้าง ปัจจุบันน้องอายุเท่าไหร่แล้วการรักษากินยาชนิดไหนรักษาที่รพ.อะไรรักษาอยู่กับคุณหมอท่านไหนอยู่

ออฟไลน์ apantri choomkote

• Full Member
  • *
Re: ติดตามอาการน้องภูริฉัตร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 เมษายน 2013 เวลา 17:19 น. »
สวัสดีค่ะ ตอนนี้ ภูริ อายุ 2 ขวบ 10 เดือน แล้วค่ะ รักษา กับอาจารย์ ณรงค์ ที่กุมารเวชคลีนิค หน้า รพ.ศรีนครินทร์ ทุกเดือนต้องไปรับยา คุมชักยังไม่ได้ค่ะ เป็นประเภท LGS ตอนนี้ พัฒนาการช้าลง กินยา สามตัวค่ะ lamictal/frisuim/ และอีกตัวหนึ่ง เป็นยาบำรุงสมองค่ะ  ทางธรรมะ ก็ไปหาพระอาจารย์ให้เป็นลูกท่าน สวด บท พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ใส่น้ำให้ดื่มพร้อมอธิษฐานให้ หายวันหายคืน   มักจะตื่นมาเล่นตอนดึก นอนยาก  ทานอาหารเล่นได้ตามปกติ เพียงแต่พัฒนาการช้า...เคยส่งไปเรียน ไม่รับรู้อะไร ไม่เล่นกับเพื่อน ไม่สนใจ อีกอย่างเป็นห่วงเค้ามากกว่า ก็เลยให้คุณยายเลี้ยงที่บ้านค่ะ ....เอาใจช่วยทุกท่านนะคะ  หากมีปัญหาโทรหาได้ที่  087 771 5320  แม่กบ ค่ะ....สู้ สู้  ลูกจะต้องมีวันหาย..ภาวนาเสมอ