Forum > แนวทางการรักษาของ น้องน้ำใส

น้องน้ำใสก็เป็นโรคลมชักเหมือนกันค่ะ

<< < (14/14)

popja:

--- อ้างจาก: แม่น้องคอปเตอร์ ที่ วันศุกร์ที่ 31 ตุลาคม 2014 เวลา 09:35 น. ---สนใจอยากให้น้องคอปเตอร์ทดลองสูตรอาหารคีโตนบ้างคะ จะรบกวนขอสูตรจากคุณน้อง คุณป๊อป คุณแม่น้องน้ำใส ด้วยนะคะ น้องคอปเตอร์อายุ 8 ขวบคะ ต้องทำอาหารแบบไหน ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

--- End quote ---

เดี๋ยวรอพี่น้องมาตอบนะครับ พี่น้องจะแนะนำได้ดีเลยครับ
ตอนน้องวินทาน คุณหมอเป็นคนคิดสูตรให้ครับ ว่าต้องใส่อะไรเท่าไหร่
ตอนนั้นน้องวินยังเด็กอยู่ จะทานเป็นนมไก่อย่างเดียวเลย แล้วก็ใส่สูตรตามที่หมอแนะนำมา
วิธีการตอนนั้นก็คือซื้อเนื้อไก่มา แล้วก็นำมาปั่น แล้วก็ใส่ส่วนผสมเข้าไปครับ
ลองดูที่ลิงค์นี้นะครับ เป็นสูตรตอนที่น้องวินทาน
http://www.lomchakclub.com/v9/index.php?topic=287.0

NONG:
ทานคีโตนต้องแจ้งหมอด้วยนะคะ ควรตรวจเลือด ดูสถาพร่างกายก่อนด้วยค่ะ น้องคอปเตอร์รักษาที่ศิริราชใช่ไหม ปรึกษาที่นั่นได้นะคะ แต่ถ้าบอกว่าคอปเตอร์เป็น rolandic ไม่น่าต้องใช้คีโคนนะคะ การใช้คีโตนมีผลต่อสุขภาพของเด็กไม่จำเป็นก็อย่าใช้ดีกว่าค่ะ ที่ใช้กันเพราะไม่สามารถ
คุมชักด้วยยาได้

withmysimplelife:
เป็นกำลังใจให้กับคุณพ่อคุณแม่ที่มีลูกเป็นลมชักทุกคนนะคะ

บรรยากาศรอบตัวสำคัญมากจริงๆค่ะ
เราเคยชักคนเดียวตอนเดินที่สะพายลอยข้ามถนน มีคนเห็นเราเต็มไปหมด แต่ไม่มีใครช่วยเราเลย
พอเราชักเสร็จก็นั่งร้องไห้ตรงนั้นเลย แบบโดดเดี่ยวมาก แถมยามก็มาไล่อีกว่าห้ามนั่งตรงนี้

ขอให้น้องๆหายไวๆนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version