เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกสาว มีอาการ โรคลมชัก ช่วยให้คำแนะนำครับ  (อ่าน 8867 ครั้ง)

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: ลูกสาว มีอาการ โรคลมชัก ช่วยให้คำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤษภาคม 2012 เวลา 12:59 น. »
คุณใหม่ครับ พัฒนาการน้องเปนไงบ้างครับ เทียบกับเด็กวัยเดียวกัน เรื่องการเรียนรู้ต่างๆครับ
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ ใหม่

• Jr. Member
  • *
Re: ลูกสาว มีอาการ โรคลมชัก ช่วยให้คำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤษภาคม 2012 เวลา 14:55 น. »
ขอบคุณครับคุณน้อง สำหรับข้อมูลที่ได้หามาให้ครับ ผมต้องทำความเข้าใจในเรื่องนี้ครับ อย่างไรก็จะขอปรึกษาเกี่ยวกับ คีโตน นะครับ คุณน้องสะดวก วันธรรมดา หรือ เสาร์ อาทิตย์ ครับ จะได้เข้าไปปรึกษาและ รับ MCT ครับ

คุณหมูครับ สำหรับพัฒนาการของน้อง น้องยังเรียนอยู่ครับ เคยเช็คพัฒนาการน้องเมื่อ 3 เดือน ผลก็ยังเท่ากันเด็กในวัยเดียวกัน อาจจะขาดด้านกายภาพบ้าง เช่นการกระโดด 2 ขาพร้อมกัน แต่กำลังไปเช็คอีกทีครับ

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤษภาคม 2012 เวลา 15:29 น. »
น่าจะพัฒนาการตามวัยมาตลอด ทั้งด้านกายภาพ ความเข้าใจ การเรียนรู้
ถิอว่าโชคดีตรงที่พัฒนาการดีมาตลอดครับ ตอนนี้มีชักต้องระวังเรื่องพัฒนาการหยุดหรือถดถอยครับ
สังเกตดีๆครับ ขอให้โชคดีนะครับคุณใหม่
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤษภาคม 2012 เวลา 15:30 น. »
อย่างที่บอกวันก่อน พฤหัสนี้ว่างตอนเย็น 17.30 น. เสาร์ ไม่แน่ใจนะคะ  อาทิตย์นี้ น่าจะได้ ช่วงบ่าย
ถ้าเป็นสัปดาห์หน้า  เย็น วันอังคาร พฤหัส ค่ะ บอกมาก่อนล่วงหน้านะคะ จะได้เอา MCT ไปให้ด้วย

ออฟไลน์ ใหม่

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 พฤษภาคม 2012 เวลา 21:13 น. »
ขอบคุณมากครับพี่น้องที่สละเวลามาให้คำปรึกษาถึงที่รพ.กรุงเทพในวันนี้ครับ อย่างไรผมก็ไม่ท้อนะครับสู้สู้ครับ แล้ววันเสาร์ผมจะพาน้องไปตรวจเลือดก่อนที่จะเริ่มอาหารคีโตน คงต้องรบกวนพี่น้องอีกสำหรับคำแนะนำต่อไปครับ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2012 เวลา 10:35 น. »
ยินดีค่ะ  ;D

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 มิถุนายน 2012 เวลา 21:24 น. »
 ถือว่าโชคดีมากมากเลยนะคะที่มีพัฒนาการตามวัย :D