Forum > รับแจ้งผลข้างเคียงจากการใช้ยา

Keppra

(1/4) > >>

popja:
Keppra ตัวนี้ทานแล้ว ไม่ค่อยเห็นผลข้างเคียงอะไรครับ

dararat:
 keppra หรือ Levetiracetam อาการข้างเคียงจากยาที่สามารถพบได้บ่อย เช่น ง่วงนอน ปวดศีรษะ กล้ามเนื้ออ่อนแรง

ยาตัวนี้ ตัวเองทานมาได้ 2-3 ปี แล้วค่ะ ทุกวันนี้ ทานอยู่วันละ 1400 mg. ที่เห็นชัดๆ คือ ง่วงนอนค่ะ

pansak:
ลูกทานตัวนี้แล้วดื้อมากเลยครับ ไม่อยู่นิ่ง เดินวิ่งตลอด โมโหร้าย ฉุนเฉียว เล่นกับพี่และน้องแรงๆ บางครั้งก็ซึมเศร้า น้อยใจ

nongtt:
ระยะแรกที่ทาน ลูกชายมีอาการข้างเคียง คือ โมโหฉุนเฉียวง่าย ก้าวร้าว อารมณ์แปรปรวน โกรธง่าย จำได้ว่าช่วงนั้นกรี๊ดทุกวัน วันละหลายครั้ง ไม่พอใจอะไรก็กรี๊ด ตอนหลับก็เป็นเหมือนคนนอนฝันร้าย แต่ทานได้ซักระยะอาการก็น้อยลง และหากเพิ่มปริมาณยาขึ้น รู้สึกว่าอาการก็กลับมามากขึ้น แต่ตอนนี้เลิกทานไปแล้ว เนื่องจากคุมชักไม่ได้ค่ะ

popja:
ขอเพิ่มเติมน๊ะครับ พอดี เคยเห็นน้องตอนโหลดยา keppra เข้า แล้วเขาโมโหร้ายด้วยครับ
พอหยุดโหลดยา keppra ไปแล้วก็ค่อยๆคลายความขี้โมโหลงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version