Forum > แชร์ประสบการณ์โรคลมชัก

Happy New Year from Dr.Montri Saengpattrachai

(1/3) > >>

NONG:
ปี 2012 นพ.มนตรี แสงภัทราชัย ฝากมาถึงสมาชิกทุกท่าน เลยเอามาลงไว้ให้ค่ะ

Montri Saengpattrachai : 
คุณน้อง แห่งเว็บลมชักคลับ (lomchakclub.com) นำของขวัญปีใหม่มามอบให้ ที่กล่องของขวัญมีดอกคาเนชั่นติดไว้ เหมือนจะเอาไว้แทนโบว์ของขวัญ เวลาผ่านไปไม่กี่ชั่วโมงมันก็เริ่มเหี่ยวมากขึ้นเรื่อยๆ ผมกลับถึงบ้านตอนดึก มองดอกไม้ที่กล่องของขวัญอีกครั้ง และคิดว่าอยากให้มันรอดจัง ก็เลยลองเอาไปแช่น้ำใส่แจกันไว้ ในใจลึกๆ แอบคิดว่าขอให้รอดด้วยเฮ๊อะะะ ตื่นเช้ามาเผื่อจะได้เห็นดอกไม้สวยๆ เอาไปให้แม่ แต่ก็ทำใจไว้ส่วนนึงด้วยเหมือนกัน เช้านี้ตื่นขึ้นมาก็รีบไปดูว่าเป็นยังไงบ้าง ก็อย่างที่เห็นในภาพอ่ะครับ จากดอกที่ดูไม่ค่อยมีหวังเท่าไหร่ ก็กลับมาเบ่งบานให้ชื่นใจแต่เช้า (คุณแม่ผมชอบและดีใจมากที่มันรอด) ก็ขอขอบคุณคุณน้องและชาวลมชักคลับทุกท่าน ผมขอให้ทุกท่านอย่าละทิ้งความหวัง ความตั้งใจ (แม้ว่ามันอาจจะใช้เวลานาน จนบางครั้งก็ไม่มีใครบอกได้ว่าจะนานแค่ไหน) และขอให้ความหวัง ความตั้งใจของทุกท่านสดใสชื่นบานเหมือนดอกคาเนชั่นที่ตอนแรกดูเหมือนจะไม่รอด แต่ก็กลับมาเบ่งบานสวยงามอีกครั้ง สวัสดีปีใหม่ครับ :)         

jelly:
กด like ตรงไหน  ;D ;D ;D
สวัสดีปีใหม่ คุณหมอ พี่น้อง และสมาชิกทุกคนนะครับ
ขอให้เด็กๆ สุขภาพแข็งแรง หายจากโรคลมชักครับ

chapter:
กด Like ด้วยครับ  ;) ดอกไม้สวยจริงๆ นึกออกเลยว่าก่อนหน้านี้ที่หมอบอกว่าดอกคาร์เนชั่นเหี่ยวมันหน้าตายังไง มันคงแห้งๆ ซีดๆ นะ แต่ตอนนี้ดูมีชีวิตชีวาจริงๆ
สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน  :)

ann:
 ;Dยิ้มรับคำอวยพรคุณหมอมนตรี เป็นกำลังใจที่ดีมากเลยค่ะ ให้ทุกคนไม่ละทิ้งความหวัง ว่าสักวันต้องมีฟ้าหลังฝนที่เป็นฟ้าที่สดใสสำหรับพวกเราพ่อแม่ เพื่อน ผู้ป่วยที่มีโรคลมชักและโรคภัยไข้เจ็บต่างต่าง เราจะสู้ไปด้วยกันใช่ไหมคะสมาชิกในเวป ขอบคุณ คุณหมอมากค่ะ ถึงแม้น้องหลิงจะไม่ได้รักษากับคุณหมอ แต่ก็ยินดีมากที่เคยได้ตรวจกับคุณหมอคนเก่งเหมือนกัน อาจเป็นเพราะดวงไม่สมพงษ์กัน แต่ก็ขอชื่นชมคุณหมอค่ะ ตอนนั้นที่ตัดสินใจจะลองเช็คกับคุณหมอคนที่2คือ อ.ชาคิณทร์ พอไปตรวจอ.ชายังบอกว่าสรุปว่าเป็นลมชักครับ คุณแม่จะกับไปหาอ.มนตรีก็ได้นะคับเพราะท่านเก่งใช้ได้เลย แต่เพราะความขี้เกียจรอ ขี้เกียจกับไปกับมาเลยไม่ได้เป็นคนไข้คุณหมอเลยค่ะแต่ก็ยินดีที่เคยได้รับการตรวจจากคุณหมอนะคะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ

Thanks-Epi:

--- อ้างจาก: NONG ที่ วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 11:47 น. ---ผมขอให้ทุกท่านอย่าละทิ้งความหวัง ความตั้งใจ (แม้ว่ามันอาจจะใช้เวลานาน จนบางครั้งก็ไม่มีใครบอกได้ว่าจะนานแค่ไหน) และขอให้ความหวัง ความตั้งใจของทุกท่านสดใสชื่นบานเหมือนดอกคาเนชั่นที่ตอนแรกดูเหมือนจะไม่รอด แต่ก็กลับมาเบ่งบานสวยงามอีกครั้ง สวัสดีปีใหม่ครับ :)          [/color]

--- End quote ---

สวัสดีปีใหม่ทุกๆ คนค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version