เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: Happy New Year from Dr.Montri Saengpattrachai  (อ่าน 11617 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
Happy New Year from Dr.Montri Saengpattrachai
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 11:47 น. »
ปี 2012 นพ.มนตรี แสงภัทราชัย ฝากมาถึงสมาชิกทุกท่าน เลยเอามาลงไว้ให้ค่ะ

Montri Saengpattrachai : 
คุณน้อง แห่งเว็บลมชักคลับ (lomchakclub.com) นำของขวัญปีใหม่มามอบให้ ที่กล่องของขวัญมีดอกคาเนชั่นติดไว้ เหมือนจะเอาไว้แทนโบว์ของขวัญ เวลาผ่านไปไม่กี่ชั่วโมงมันก็เริ่มเหี่ยวมากขึ้นเรื่อยๆ ผมกลับถึงบ้านตอนดึก มองดอกไม้ที่กล่องของขวัญอีกครั้ง และคิดว่าอยากให้มันรอดจัง ก็เลยลองเอาไปแช่น้ำใส่แจกันไว้ ในใจลึกๆ แอบคิดว่าขอให้รอดด้วยเฮ๊อะะะ ตื่นเช้ามาเผื่อจะได้เห็นดอกไม้สวยๆ เอาไปให้แม่ แต่ก็ทำใจไว้ส่วนนึงด้วยเหมือนกัน เช้านี้ตื่นขึ้นมาก็รีบไปดูว่าเป็นยังไงบ้าง ก็อย่างที่เห็นในภาพอ่ะครับ จากดอกที่ดูไม่ค่อยมีหวังเท่าไหร่ ก็กลับมาเบ่งบานให้ชื่นใจแต่เช้า (คุณแม่ผมชอบและดีใจมากที่มันรอด) ก็ขอขอบคุณคุณน้องและชาวลมชักคลับทุกท่าน ผมขอให้ทุกท่านอย่าละทิ้งความหวัง ความตั้งใจ (แม้ว่ามันอาจจะใช้เวลานาน จนบางครั้งก็ไม่มีใครบอกได้ว่าจะนานแค่ไหน) และขอให้ความหวัง ความตั้งใจของทุกท่านสดใสชื่นบานเหมือนดอกคาเนชั่นที่ตอนแรกดูเหมือนจะไม่รอด แต่ก็กลับมาเบ่งบานสวยงามอีกครั้ง สวัสดีปีใหม่ครับ :)         

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคารที่ 24 ธันวาคม 2013 เวลา 13:22 น. โดย NONG »

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: Happy New Year 2012 from Dr.Montri Saengpattrachai
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 13:34 น. »
กด like ตรงไหน  ;D ;D ;D
สวัสดีปีใหม่ คุณหมอ พี่น้อง และสมาชิกทุกคนนะครับ
ขอให้เด็กๆ สุขภาพแข็งแรง หายจากโรคลมชักครับ
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ chapter

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
Re: Happy New Year 2012 from Dr.Montri Saengpattrachai
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 14:59 น. »
กด Like ด้วยครับ  ;) ดอกไม้สวยจริงๆ นึกออกเลยว่าก่อนหน้านี้ที่หมอบอกว่าดอกคาร์เนชั่นเหี่ยวมันหน้าตายังไง มันคงแห้งๆ ซีดๆ นะ แต่ตอนนี้ดูมีชีวิตชีวาจริงๆ
สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน  :)

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 15:09 น. »
 ;Dยิ้มรับคำอวยพรคุณหมอมนตรี เป็นกำลังใจที่ดีมากเลยค่ะ ให้ทุกคนไม่ละทิ้งความหวัง ว่าสักวันต้องมีฟ้าหลังฝนที่เป็นฟ้าที่สดใสสำหรับพวกเราพ่อแม่ เพื่อน ผู้ป่วยที่มีโรคลมชักและโรคภัยไข้เจ็บต่างต่าง เราจะสู้ไปด้วยกันใช่ไหมคะสมาชิกในเวป ขอบคุณ คุณหมอมากค่ะ ถึงแม้น้องหลิงจะไม่ได้รักษากับคุณหมอ แต่ก็ยินดีมากที่เคยได้ตรวจกับคุณหมอคนเก่งเหมือนกัน อาจเป็นเพราะดวงไม่สมพงษ์กัน แต่ก็ขอชื่นชมคุณหมอค่ะ ตอนนั้นที่ตัดสินใจจะลองเช็คกับคุณหมอคนที่2คือ อ.ชาคิณทร์ พอไปตรวจอ.ชายังบอกว่าสรุปว่าเป็นลมชักครับ คุณแม่จะกับไปหาอ.มนตรีก็ได้นะคับเพราะท่านเก่งใช้ได้เลย แต่เพราะความขี้เกียจรอ ขี้เกียจกับไปกับมาเลยไม่ได้เป็นคนไข้คุณหมอเลยค่ะแต่ก็ยินดีที่เคยได้รับการตรวจจากคุณหมอนะคะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 18:35 น. »
ผมขอให้ทุกท่านอย่าละทิ้งความหวัง ความตั้งใจ (แม้ว่ามันอาจจะใช้เวลานาน จนบางครั้งก็ไม่มีใครบอกได้ว่าจะนานแค่ไหน) และขอให้ความหวัง ความตั้งใจของทุกท่านสดใสชื่นบานเหมือนดอกคาเนชั่นที่ตอนแรกดูเหมือนจะไม่รอด แต่ก็กลับมาเบ่งบานสวยงามอีกครั้ง สวัสดีปีใหม่ครับ :)          [/color]

สวัสดีปีใหม่ทุกๆ คนค่ะ

It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 19:18 น. »
ขออวยพรพี่น้องเพื่อนในเวปด้วยคนค่ะ ขออนุญาติเอาคำกลอนของท่าน ว.วชิรเมธี มาแต่งเพิ่มนิดหน่อยค่ะ
   อย่าหวั่นอย่าไหวเมื่อใครเขาด่า
อย่าเหนื่อยอย่าล้าเมื่อโลกไม่เห็น
อย่าหยุด อย่าพัก ถ้ารักจะเป็น
อย่าใจเสาะเต้น แม้เกือบวางวาย
เราทุกทุกคนมีศักยภาพ
ปัญญาเปล่งปลาบดั่งตะวันฉาย
อาจเหนื่อยหนักหนา แทบประดาตาย
เถอะวันจะสบายจะต้องมีมา
พระโพธิสัตว์ก่อนตรัสรู้
พญามารหมู่มาขัดขวางหนา
เพียงพระองค์เดียวเด็ดเดี่ยวเอกา
ก็ยังปราบดาพิชิตเอาชัย
ที่ใดมีทุกข์ที่นั่นมีทาง
เมื่อเมฆหมอกจางตะวันจะใส
ขอเพียงมุ่งมั่นบากบั่นสู้ไป
แล้ววันมีชัยจะเป็นของเธอ
 ปีใหม่ปีนี้ขอให้ทุกท่าน
สำเร็จสุขสันต์อย่าได้หน่ายหนี
ขอเพียงยังมีที่ยืนพรุ่งนี้
ให้เราเต็มปรี่ด้วยพลังใจ
สักวันฟ้าหลังฝนจะมา
เพิ่มให้ชีวาเรานั้นสดใส
เราทุกทุกคนจะต้องอยู่ได้
ด้วยวันใหม่ที่สดใสและแข็งแรง ;D

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 21:03 น. »
คุณแอน........
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ KATE

• Meeting2
  • *
  • google ลูกรักของแม่เกด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 23:37 น. »
"ผมขอให้ทุกท่านอย่าละทิ้งความหวัง ความตั้งใจ (แม้ว่ามันอาจจะใช้เวลานาน จนบางครั้งก็ไม่มีใครบอกได้ว่าจะนานแค่ไหน)"

ซึ้งจังคะ ขอให้คุณหมอมนตรีสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีความสุขสมปรารถนาทุกประการคะ
ปล.เจ้าของดอกไม้ปลื้มใจแย่เลย 555+

"ความแข็งแกร่งของแม่..ยิ่งใหญ่เหนือกฎของธรรมชาติ"

โรงพยาบาล  --> รามาธิบดี (อ.ชัยยศ)
รักษาด้วยยา  --> Keppra+Phenobarb+depakine
ฝึกพัฒนาการ --> ร.พ.จุฬาฯ / ครูมาฝึกที่บ้าน

ออฟไลน์ Jen

• Meeting
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ธันวาคม 2011 เวลา 23:59 น. »
I love this.

ออฟไลน์ kedy

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มกราคม 2012 เวลา 16:40 น. »
LIKE ด้วยคนค่ะ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญจริงๆเลยค่ะ

ขอบคุณเว็บลมชัก พี่น้อง และเพื่อนๆทุกคนณ.ที่นี้นะค่ะ

ไว้เจอกันวัน meeting นะค่ะ ^ ^

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 ธันวาคม 2013 เวลา 13:19 น. »
ปีใหม่นี้ 2014 คุณหมอใส่เสื้อลมชักคลับมาอวด แถมช่วยสนันสนุนเสื้อไปอีก 4 ตัว ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ kidprasarn

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
Re: Happy New Year from Dr.Montri Saengpattrachai
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 ธันวาคม 2013 เวลา 19:33 น. »
ขอบพระคุณคุณหมอสำหรับ กำลังใจ ครับ :D
เซ่ง พ่อ น้องโปรด

ออฟไลน์ sereynut

• Newbie
  • *
Re: Happy New Year from Dr.Montri Saengpattrachai
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 ธันวาคม 2015 เวลา 11:18 น. »
 :-* :-* ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลดีๆๆ :-* :-* :-*