เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ ตาเหลือกเฉียงขวาขึ้นด้านบน หมายถึงอะไรครับ  (อ่าน 8182 ครั้ง)

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
อาการ ตาเหลือกเฉียงขวาขึ้นด้านบน หมายถึงอะไรครับ
« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 00:49 น. »
 ลูกผมมีอาการ ตาเหลือกเฉียงขึ้นด้านบน พอเหลือกเสร็จก็กลับเป็นปกติ
ซัก 5 วิ ก็เป็นอีก เป็นระยะเวลาประมาณ 3 นาที เท่าที่จับเวลาได้
แล้วก็เว้นไปประมาณ 30 นาที ก็เริ่มเป็นอีก แต่เป็น 20 วินาที

ไม่ทราบว่า ใครพอทราบบ้างครับว่าอาการอย่างนี้ หมายถึงอาการชักหรือไม่
หรือเป็นอาการอย่างไรครับ

คุณพ่อแม่ท่านใดพอทราบ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: อาการ ตาเหลือกเฉียงขวาขึ้นด้านบน หมายถึงอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 00:16 น. »
ผมว่าคงจะเป็นอาการก่อนน้องจะชักวันที่ 6 กพ แน่เลย
เฮ้อ

ขอกลับมาพูดต่อน๊ะครับ
น้องตาเหลือขึ้นเฉียงซ้ายบ่อยมากๆ
คุณหมอบอกว่า ถ้าเฉียงซ้ายน่าจะเป็นอาการชัก
แต่ดูยาก

ตอนนี้น้องหลับได้สนิทดีขึ้นแล้วครับ หลังจาก admit กลับมาตอนนี้ ไม่มีอาการตาเหลือกเฉียงขึ้นข้างบนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 20:28 น. โดย popja »
สู้สู้