เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า  (อ่าน 7516 ครั้ง)

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2011 เวลา 11:08 น. »
แยกเสนา ตรงนวมินทร์ซิตี้ อเวนิว เข้ามาทางหมู่บ้านเสนานิเวศน์ น้ำเริ่มมาตามท่อแล้วค่ะ ไปบ้านแม่มาเมื่อวาน

รามอินทรา 19 น้ำเริ่มมาแล้วเหมือนกัน

คิดจะย้ายออกตจว.เหมือนกันค่ะ แต่ยังติดคนแก่สองคนอีกบ้าน ไม่ยอมย้ายออกง่ายๆ เฮ้อออออ  ;D
<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
Re: ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 18:11 น. »
 ส่วนใหญ่ที่ติดปัญหาก็ตรงคนแก่ที่ไม่ยอมทิ้งบ้านแต่ก็ต้องคุยกันให้เข้าใจว่า1.ถ้าจะอยู่เสบียงต้องพออย่างน้อย1เดือน  2.ถ้าจะอยู่ต้องยอมรับมันให้ได้  "ต้องไม่เครียด"   3.ถ้าอยู่แล้วทรัพย์สินที่เก็บได้ก็เก็บ แต่เมื่อน้ำมาแล้วอย่าเสียดายมายกโน่นยกนี่อีกจะยิ่งทำให้เหนื่อยและเกิดความเครียดโดยไม่รู้ตัว ต้องตัดใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น ใช้ธรรมะเข้าข่ม   4.และถ้าจะอยู่ต้องดูว่าถ้าน้ำท่วมเยอะจะออกได้ไหมถ้าน้ำท่วมชั้นล่างทั้งหมด ชั้น2มีทางออกไหม ล็อคลูกกรงเหล็กรึเปล่า เพราะเปลี่ยนใจจะออกแต่ต้องมุดน้ำคงลำบากนะคะ

ออฟไลน์ แม่น้องเมย์

• Meeting2
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 02 พฤศจิกายน 2011 เวลา 17:45 น. »
คุณแอนยังรับบริจาคอยู่ไหมค่ะแล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะทางกรุงเทพฯเห็นข่าวแล้วน่าสงสารจังเลยและถ้าส่งของไปทางไปรษณีย์จะได้ไหมค่ะ

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 พฤศจิกายน 2011 เวลา 11:38 น. »
ถ้าส่งของไปทางไปรษณีย์จะได้ไหมค่ะ

ไปรษณีย์ไทยงดส่งของแล้วนะค่ะ ถ้ามีส่ง ก็จะมีแบบ พัสดุ(บาร์โคดสีเหลือง) ซึ่งไม่สามารถเช็คของได้ (หายแล้วหายกัน) กับต่างประเทศ คือตรงไปสนามบินเลย

งานไปรษณีย์ บุรุษไปรษณีย์ (ขออนุญาตไม่บอกปณจ. ละกันนะ)  เตือนมาตั้งแต่ อาทิตย์ที่แล้วค่ะว่า อย่าส่งของ
แต่ไม่ประกาศเป็นทางการนะค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 พฤศจิกายน 2011 เวลา 22:43 น. »
ขอบคุณค่ะคุณแม่น้องเมย์แต่คงลำบากถ้าจะส่งอะไรทางไปษณีย์อย่างคุณต่ายบอกแต่แอนก็ทำเรื่อยเรื่อยแหละค่ะ เพิ่งซาช่วงนี้เอง อนุโมทนาในความตั้งใจนะคะ