เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า  (อ่าน 7762 ครั้ง)

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า
« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 14:54 น. »
  วันจันทร์ที่17/10/54และวันศุกร์นี้แอนและน้องสาวจะเอาของและเงินไปทำบุญช่วยผู้ประสบอุทกภัยที่อ.ภาชี จ.อยุธยามี5ตำบลที่น้ำท่วมอาทิต.พระแก้ว,ต.โคกม่วง อ.ภาชีที่เป็นบ้านเกิดของแอน แอนมีพี่ชายแท้แท้เป็นนายกเทศมนตรีที่นั่น เขาแจ้งว่าตอนนี้รับทุกอย่าง ขาดแคลนอย่างมาก จะเป็นของหรือเงินรับทั้งนั้น ใครอยากบริจาคบอกได้เลยค่ะเดี๋ยวกลับบ้านจะแจ้งเลขที่บช รับรองเงินทุกบาทของทุกชิ้นถึงมือผู้ประสบภัยแน่นอนจ้า

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
Re: ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 15:31 น. »
  ชื่อบช.นางเกสุรีภา รัตนพันธุ์ศรี เลขที่318 242 775 2  ธ.ไทยพาณิชย์ สาขารังสิตคลอง10ธัญบุรี ออมทรัพย์ ค่ะ

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
Re: ใครต้องการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเชิญเลยจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 16:04 น. »
วันนี้คุยกับทางบ้านแม่แจ้งว่า แม่แอนเอาของไปบริจาคก่อนโดยทางบ้านสามีส่งไป20000บาท ผู้ประสบอุทกภัยมาแย่งกันแม่เกือบแย่ น่าสงสารมากคงอดอยากกันมากเลย อยากให้คนกรุงเทพช่วยกันบริจาคเยอะเยอะเพราะจังหวัดรอบนอกเขาต้องรับน้ำจนมิดหลังคาก็เพื่อพิทักษ์กรุงเทพบ้านของคุณอยู่ค่ะ

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 21:26 น. »
พี่แอน ของหลักๆที่ต้องการมีอะไรบ้างครับ
อันนี้ถามเผื่อคนอื่นครับ

เดี๋ยวร่วมด้วยครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
น้ำใจยิ่งใหญ่ ผมเองอยากจะไปกรอกกระสอบทรายช่วย
แต่อย่างว่าเนอะต้องดูลูกก็เลยได้แต่อนุโมทนาครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 22:43 น. »
ทุกอย่างเลยค่ะคุณป็อป อาหาร น้ำ เรือ ผ้าอนามัย ยา เงินอะไรก็รับค่ะ แล้วแต่ศรัทราค่ะ

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 21:33 น. »
พี่แอน ป๊อปร่วมด้วย 200 บาท แต่พรุ่งนี้โอนให้ครับ วันนี้ไปโอนไม่ทันครับ

เอารูปมาฝากครับ เส้นทางน้ำ แล้วก็วิธีวางกระสอบทราย
http://www.truelife.com/helptogether/flood/flood_news/?type=situation
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 22:01 น. โดย popja »
สู้สู้

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 ตุลาคม 2011 เวลา 16:24 น. »
อนุโมทนาค่ะคุณป็อปขนาดบ้านน้ำท่วมยังอุตส่าห์ร่วมบุญไว้วันศุกร์จะฝากน้องสาวไปค่ะ วันนี้พี่ไปกลับมาแล้วคนน่าสงสารกันมาก มานอนข้างถนนกันเป็นแถวเลย พี่ก็บริจาคเท่าที่รถไปได้แต่เขาก็มีเรือมารอไปช่วย คนข้างในค่ะ วันศุกร์คุณแม่สามีพี่จะไปซื้อของส่งมาอีก200ชุดค่ะ เพราะเห็นแล้วสงสารค่ะ

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:40 น. »
วันนั้นไปทำบุญไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู งวดนี้ทำข้าวเหนียวหมูไปช่วยผู้ประสบอุทกภัยศูนย์ราชมงคล ค6ค่ะ พอดีมคพระจากวัดมูลเหล็กมาบอกว่าที่วัดก็มีประชาชานและพระอยู่เกือบ500คนแต่รถเข้าไม่ถึงเลยเข้ามาขออาหารจากศูนย์ราชมงคลค.6 แอนเลยได้ถวายต่อเลย อนุโมทนากับคุณป็อปและเพือนในเฟสบุ๊คที่ได้ร่วมบุญกัน และแม่ครัวที่บ้านที่อุตส่าห์ตื่นมาทำตั้งแต่ตี3จร้า

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 ตุลาคม 2011 เวลา 20:28 น. »
เอารูปมาฝากทำบุญวัดอู่ข้าวคลอง7จ้า

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 ตุลาคม 2011 เวลา 20:32 น. »
ส่วนนี่รอบที่3วัดมูลเหล็กที่ไปทำมาเมื่อวันที่23/10/54แต่ล่าสุดเข้าไม่ได้แล้วจ้าวันนี้ส่งไปตั้งแต่9โมงเช้าถึงก็บ่าย3โมงหลวงพ่อแจ้งว่าอาหารแห้งที่โยมเอาเข้ามาให้คงอยู่ได้อีกสักหลายวัน หยุดก่อนก็ได้โยมเพราะจระเข้ดุมาก

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 ตุลาคม 2011 เวลา 20:44 น. »
อนุโมทนาบุญกับพี่แอนและครอบครัวด้วยครับที่ได้สละเวลาในการช่วยเหลือผู้เดือดร้อน
คิดว่าถ้าเป็นเราคงลำบากมากๆแน่เลย มีลูกด้วย แล้วเป็นโรคนี้อีก
ตอนนี้น้ำกำลังมาแล้ว อยู่หลังม.ศรีปทุมแล้ว
อีก 5 กิโลจะถึงบ้านผมแล้ว ป้องกันเต็มที่เลย :)
สู้สู้

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 ตุลาคม 2011 เวลา 20:51 น. »
สาธุ สาธุ สาธุจ้า

ออฟไลน์ แกมแม่เนย

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 26 ตุลาคม 2011 เวลา 19:40 น. »
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะพี่แอน ตอนนี้กำลังอุดบ้านเต้มที่ ถ้าไม่ไหวคงอพยพหนีออกตจว. เหมือนกัน ห่วงเด้กๆ มากเลยค่ะ แต่กลัวไม่มีที่พักแน่เลย T_T

ไว้จังหวะดีๆ จะร่วมบุญด้วยนะคะ

<ปัจจุบันรักษาโดยการผ่าตัด ทุเลาแต่ยังไม่หายขาด>

โอม ศรี คเณศายะ นะมะ ฮา
ขอบารมีองค์พ่อพิฆเนศ โปรดคุ้มครองเด็กๆ ทุกคนในเว็บลมชักคลับ ให้มีอาการดีขึ้นตามลำดับด้วยเถิด

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 ตุลาคม 2011 เวลา 23:57 น. »
รายงานสถานะการน้ำกันหน่อยดีป่าวครับ
บ้านผมอยู่จตุจักร ตอนนี้กำลังคิดว่าจะย้ายหนีออกนอกกทม.ครับ
ไม่ทราบใครอยู่โซนที่จะโดนน้ำท่วมก่อนบ้างครับ
หรือคิดว่าจะอยู่หรือจะหนีดีครับ
เห็นดร.เสรีบอกว่า ระดับน้ำจะประมาณ 10-20 ซม. แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ กลัวๆอยู่ครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2011 เวลา 00:31 น. »
คืนนี้น้ำล้นท่อ ล้นคลอง ด้านหลังหมู่บ้านพี่แล้ว 555 ไม่รู้จะสูงแค่ไหน ลองดูกันหน่อยถ้าจากถนนท้ายซอยไม่เกินเมตรคงพออยู่ได้ ยังไม่ไปไหนค่ะ  :P ;D