Forum > ห้องฝึกพัฒนาการ

ตัดรองเท้าป้องกันเท้าผิดรูปครับ

<< < (2/4) > >>

popja:

--- อ้างจาก: ann ที่ วันพฤหัสบดีที่ 29 กันยายน 2011 เวลา 19:59 น. ---คุณป็อป คุณแกมคะ แล้วต้องใส่ตั้งแต่อายุเท่าไรละคะหรือตอนตั้งไข่ หรือหัดเดินละคะ อยากรู้เพราะตอนนี้น้องหลิงยังไม่ค่อขอมเอาขาแตะพื้นเลย
แต่ก็พยามฝึกอยู่ค่ะ

--- End quote ---

จริงๆเหมือนว่าคุณหมอจะให้ใส่ตลอดครับ วันนั้นฟังยังไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่
มัวถามเรื่องอื่นๆด้วย ไว้คราวหน้าเจอคุณหมอจะลองถามดูอีกครั้งน๊ะครับพี่แอน

popja:
ตอนนี้ผมพาไปตัดรองเท้าที่ รพ.BNH  ครับ
ตอนแรกที่พาไป คุณหมอจับเท้าจับเข่าดูครับ
แล้วคุณหมอพาขึ้นไปชั้น 2 เพื่อสังเกตดูเท้าครับ
ซึ่งชั้น 2 จะเป็นชั้นเด็กครับ จะมีเหมือนมีสนามเล็กๆที่เล่นของเด็กอยู่
ก็ให้น้องวินไปคลานให้ดู แล้วก็ให้ทำท่าเกาะยืน แล้วก็จับยืนให้ดู
คุณหมอคอยสังเกตไปด้วย
พอเสร็จแล้ว ก็กลับลงไปข้างล่างใหม่ แล้วก็ให้ไปเอกซเรย์เท้าครับ
แล้วบอกว่าโครงสร้างเท้ายังปกติดี สามารถใช้รองเท้าช่วยได้
ก็ให้ใส่รองเท้าไว้ตลอดเวลา ยกเว้นตอนนอนครับ
ส่วนรองเท้าตัดอาทิตย์นึงเดี๋ยวเขาส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ
แต่ที่ รพ.BNH  นี่ค่าตัดรองเท้าผมว่าแพงกว่าที่อื่นอยู่เยอะเหมือนกันพอดียายสนับสนุนค่ารองเท้าให้ครับ อิอิ

popja:
ได้รองเท้ามาแล้วครับ
มาลงรูปให้ดูครับ

แกมแม่เนย:
มองด้านหน้าสวยมากเลยคุณป๊อป แต่พอมองด้านข้าง ส้นแอบหนาเนอะ  ;D

nongtt:
ว้าว!! รองเท้าสวยจังค่ะคุณป๊อบ ราคาค่ารองเท้ากะค่าตรวจเท่าไรอ่ะคะ ถ้าได้รองเท้าเท่ห์หยั่งงี้คู่ต่อไปเปลี่ยนมาตัดที่นี่ดีกว่า ไม่ชอบคู่ที่ไตตั้นใส่ตอนนี้เลย ดูเป็นรองเท้าคนป่วยไงไม่รู้(ความเห็นส่วนตัวแม่) แถมรอเป็นเดือน แล้วที่นี่รอนานมั๊ยคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version