เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: กัวซา (สำหรับคนที่ต้องนั่งทำงานหน้าคอม)  (อ่าน 3812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • Hero Member
  • *
กัวซา (สำหรับคนที่ต้องนั่งทำงานหน้าคอม)
« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 09:42 น. »
http://morkeaw.net/k-technic.html

ทำมาแล้วจ้า ได้ผลดีมากค่ะ รักษากับหมอแผนปัจจุบันหมดไปเยอะมาก  หลายปี หมอบอกว่า ให้หยุดทำงานเอา
(แล้วจะเอาตังที่ไหนเนี่ย......)
ต่ายเป็นกล้ามเนื้ออักเสบช่วงบริเวณไหล่ค่ะ
สำหรับคนทำงานหน้าคอมมากๆ นั่งนานๆ ก็ใช้ได้เหมือนกันค่ะ
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • *
Re: กัวซา (สำหรับคนที่ต้องนั่งทำงานหน้าคอม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 12:41 น. »
ทำมาแล้วจ้า ได้ผลดีมากค่ะ รักษากับหมอแผนปัจจุบันหมดไปเยอะมาก  หลายปี หมอบอกว่า ให้หยุดทำงานเอา
(แล้วจะเอาตังที่ไหนเนี่ย......)
ไม่มีตังค์จ่ายค่าหมออีก  ;D ;D
ไว้ลองทำมั่้ง ครั้งก่อนลูกสาวทำให้เจ็บ เลยเลิกเลย ดูที่คุณต่ายเอามาลงชัดเจนดี ไว้ลองทำใหม่ ;)

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • *
Re: กัวซา (สำหรับคนที่ต้องนั่งทำงานหน้าคอม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 18:43 น. »
ไม่มีตังค์จ่ายค่าหมออีก  ;D ;D
ไว้ลองทำมั่้ง ครั้งก่อนลูกสาวทำให้เจ็บ เลยเลิกเลย ดูที่คุณต่ายเอามาลงชัดเจนดี ไว้ลองทำใหม่ ;)
นั่นสิ..หมอให้หยุดทำงาน แล้วจะเอาค่ายาที่ไหนเนี่ย หมอบอกว่าให้เปลี่ยนอาชีพค่ะ

โรคอื่นก็ว่ารักษาได้นะค่ะ(แต่ละจุดที่แดงออกมา จะหมายถึงอวัยวะแต่ละส่วน) แต่ที่เห็นผลชัดเจนเลยก็เรื่องปวดหลังนะค่ะ
อย่างต่ายก็เป็นเม็ดแตก(เหมือนไข้เลือดออก) ช่วงที่บ่งถึง กระเพาะอาหาร ด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 19:09 น. โดย Thanks-Epi »
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ withmysimplelife

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 มีนาคม 2020 เวลา 08:56 น. »
http://morkeaw.net/k-technic.html

ต่ายเป็นกล้ามเนื้ออักเสบช่วงบริเวณไหล่ค่ะ
สำหรับคนทำงานหน้าคอมมากๆ นั่งนานๆ ก็ใช้ได้เหมือนกันค่ะ

เคยไปทำมาเหมือนกันดีมากจริงๆ นี่ทำครั้งเดียวนะยังไม่จบคอร์ส แต่เจ็บจริง
หมอบอกพังผื่ดทั้งตัวของเราเยอะมาก
และหมอก็เคยบอกว่าถ้าอยากหายก็เปลี่ยนอาชีพเอาเหมือนกัน ตอนนี้ถ้าปวดเมื่อยก็ใช้หมอนวดเอาค่ะ
มีหมอนวดที่แก้อาการได้อยู่ แต่ทำได้ชั่วคราว หมอนวดยังแนะนำว่า ผ่าตัด ทำกายภาพบำบัดดีที่สุด
Dailantin 100mg 3เม็ดก่อนนอน
VALPARIN 200mg 3เวลาหลังอาหาร
Update :ไม่ชักมา5เดือนแล้ว