เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น MEETING ประจำปี 2012  (อ่าน 10292 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
ขอความคิดเห็น MEETING ประจำปี 2012
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 สิงหาคม 2011 เวลา 14:18 น. »
ถามกันมามาก เปิดกระทู้เลยค่ะ
หนึ่งปีจัดครั้งเดียวนะคะ โอกาสที่สมาชิกจะได้พบปะพูดคุยกันพร้อมผู้ป่วยคนสำคัญทุกคน ที่ทำให้มีลมชักคลับขึ้นมา   คาดว่าจะจัดงานเดือน มกราคม 2012 หัวข้อดังนี้
1. วัน         
2. เวลา
3. สถานที่
4. รูปแบบงาน
5. อื่นๆ......
ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่าน ใครอยากได้แบบไหน มีอะไรบ้างเขียนกันมาเลยค่ะ ช่วยเสนอกันโดยด่วน  รวบรวมแล้วจะโหวตอีกครั้ง

ออฟไลน์ Thanks-Epi

• Meeting2
  • *
Re: ขอความคิดเห็น MEETING ประจำปี 2012
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 08:36 น. »
1. วันที่เด็กๆ ไม่ได้ไปรร. เสาร์ /อาทิตย์ แต่ไม่ควรติดวันหยุดยาว เพราะต่างครอบครัวอาจจะไปเที่ยวไปเยี่ยมญาติฯลฯ
2. หลังเที่ยงค่ะ แต่นานแค่ไหน คงต้องแชร์ ต่ายว่า ประมาณ 5 ชม. (แต่ไม่จำเป็นว่าทุกครอบครัวต้องอยู่นานขนาดนั้น เพราะต่างอาจจะมาสาย /กลับเร็ว) "ตั้งเวลาโดยประมาณค่ะ" ส่วนใครจะอยู่ยาวๆ เต็ม แล้วแต่สะดวกค่ะ เพราะเด็กเล็กเอาแน่ไม่ได้ค่ะ
3. สถานที่ อันนี้ไม่เสนอค่ะ เพราะไม่ค่อยรู้จักร้านอาหารเท่าไหร่ ขอที่กว้างๆ คุยได้เสียดังๆ เป็นพอค่ะ
4. จะซื้อเป็นบัตร/จ่ายเอง หรือ ค่าใช้จ่าย อย่างไร รีบเสนอด่วนค่ะ ที่เวปอื่น เขาเป็นบุฟเฟ่ค่ะ กรณีคนมาก (หลายร้อยคน จัดที โรงแรม) แต่เวปเราคนไม่มากนะค่ะ และจัดร้านอาหาร อาจจะเป็นรูปแบบอื่น
ต่ายเสนอว่า หากเพื่อนสมาชิกพอมี ร้านอาหาร อยากให้เสนอร้านตัวเอง หรือเพื่อนของเพื่อนสมาชิกก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ ต่ายเองพอจะมีรู้จักค่ะ แต่ต้องติดต่อเพื่อนอาวุโสอีกครั้งค่ะ

It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

Tegretol CR(200mg)2*2
Keppra(250mg)1*2
Phenobarb(60mg)1*1
Folic(5mg)1*1
Frisium(5mg)1*2
  @@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
Re: ขอความคิดเห็น MEETING ประจำปี 2012
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 11:49 น. »

ขอออกความเห็นน๊ะครับช่วงเวลาได้ตั้งแต่เช้าจนถึงไม่เกิน 4 โมงเย็น น่าจะดี เย็นกว่านี้จะไม่สะดวก
สถานที่ในกรุงเทพ
ร้านก็เป็นพวก ฟาสฟู้ดสะดวกดี สะอาดด้วย อยากสั่งทานอะไรก็สั่งได้เลย ไม่ต้องกลัวว่ามาแล้วจะโดนกดดันให้สั่งนู้นนี่

ส่วนร้านอาหารผมเห็นว่า กลัวจะเหมือนบังคับกินน๊ะผมว่า นั่งก็ต้องเป็นโต๊ะ จะขยับไปมาลำบาก เพราะเด็กจะเยอะหนะครับ ข้อเสนอเฉยๆครับ  ;D

สู้สู้

ออฟไลน์ Digitalz

• Newbie
  • *
    • ฮั่นแน่ อย่าเชียวนะ - ipb
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 22:08 น. »
หมูกระทะก็ได้ครับกินนานๆ ไม่ก็ Shabushi Buffet หรือ BBQ Plaza
นัดช่วงวันเสาร์เย็นๆ ได้บรรยากาศดีมากทีเดียว (สำหรับมิตติ้ง 4-10 คน)

ส่วนถ้า 10 คนขึ้นไปก็หาร้านอาหารที่มีห้องพิเศษหรือที่ไหนก็ได้ เดินทางสะดวก ติดรถไฟฟ้า อาหารรสชาติดี
เช่นร้านอาหารที่มีห้องคาราโอเกะ

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 10:48 น. »

ตรงที่ทำเครื่องหมายไว้ ทำตัวใหญ่ๆ สีแจ่มๆ สะดุดตาหน่อยค่ะ จะได้เข้ามาช่วยกันแชร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 10:15 น. โดย popja »
It?s what you do in the dark, that puts you in the light
สิ่งที่ทำให้ชีวิตคุณอยู่ในความมืดมิด ก็ทำให้คุณดูสว่างจากสิ่งนี้เช่นกัน

@@@ over dose  Tegretol CR 1000 mg @@@

ออฟไลน์ Digitalz

• Newbie
  • *
    • ฮั่นแน่ อย่าเชียวนะ - ipb
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 22:40 น. »

ตรงที่ทำเครื่องหมายไว้ ทำตัวใหญ่ๆ สีแจ่มๆ สะดุดตาหน่อยค่ะ จะได้เข้ามาช่วยกันแชร์

ผมไม่เห็นส่วนข่าวเลยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 10:15 น. โดย popja »

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 22:43 น. »
พอดีเอาออกไปแล้วครับ ไม่รู้ว่ามันเกะกะไปไหม กลัวจะรกไปครับ เลยเอาขึ้นข้างบนแทนครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ ann

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 2011 เวลา 10:13 น. »
สำหรับแอนอยากได้วันธรรมดามากกว่าแต่ถ้าวันเสาร์ไม่สดวกจริง สถานที่แถวรามอินทราแอนว่าดีนะคะไม่ไกลเกินไป

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 2011 เวลา 12:22 น. »
พอดีเอาออกไปแล้วครับ ไม่รู้ว่ามันเกะกะไปไหม กลัวจะรกไปครับ เลยเอาขึ้นข้างบนแทนครับ
ขอตัวใหญ่กว่านี้ สีแจ่มๆ สะดุดตา จะได้ เข้ามาร่วมแจมมากๆนะค่ะ

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2011 เวลา 10:33 น. »
จากคราวที่แล้ว

1.วันอาทิตย์ น่าจะว่างกัน
2.เวลา ซักมื้อสาย-เที่ยง-บ่าย ไม่เย็นเกิน ดึกเกินครับ เพราะเดวเด็กๆงอแง
ช่วงบ่ายๆเด็กง่วงอาจหลับ พ่อแม่ก็คุยกันสะดวก
3.สถานที่ กว้างแน่นอน เพระาเกรงใจลูกค้าคนอื่น
4.buffet น่าจะง่าย กินกันตามสบาย
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2011 เวลา 10:57 น. »
ช่วยส่งเสียงกันหน่อยค่ะ ปิดรับความคิดเห็น เดือนกันยายน นี้นะคะ  ทีมงานจะได้มีเวลาจัดเตรียมให้

• จอมพลัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 กันยายน 2011 เวลา 00:24 น. »
พอดีผมได้มานั่งคิดไปมาว่าหัวข้อห้องที่ได้ตั้งชื่อไว้ว่า พบปะสังสรรค์ แปลได้หลายความหมาย

ในใจของผมนั้นคิดว่า เป็นการที่พวกเราได้มาพูดคุยกัน ปรึกษากัน ได้แนะนำให้ความเห็นต่างๆ
อาจจะมีการจับของขวัญ ให้มีกิจกรรมสนุกๆนิดหน่อย จะได้ไม่เงียบเหงา แต่ก็ไม่อึกทึกเฮฮาเกินไป
อย่าง เอาของมาทานกัน กินอาหารคุยกันสบายๆ แลกของขวัญกัน มีของขวัญชิ้นโตอยู่ซักชิ้นนึง สมาชิกจะได้มางานร่วมกัน
ผมมองประมาณนี้ครับ
ตอนนี้สมาชิกหลายท่าน ก็ยังอยู่ระหว่างการดูแลน้องที่ยังคงคุมอาการได้ยังไม่ดีอย่างใกล้ชิด
ถ้ามางานก็คงมีความกลุ้มใจมา ก็คงอยากพูดคุยระบายเรื่องราวต่างๆแลกเปลี่ยนเรื่องราวและความเห็นต่างๆ ได้ปรับทุกข์กันบ้าง เป็นหลัก

และอีกเรื่องนึงก็คือเรื่องค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้น ก็ขอให้ได้คุยเรื่องค่าใช้จ่ายกับสมาชิกกันก่อนว่าควรประมาณเท่าไหร่
เพื่อให้สมาชิกได้ร่วมเสนอว่าควรจะเพิ่มหรือลดค่าใช้จ่ายตรงไหน จะได้ happy กันทุกๆคนครับ

ใครมีความเห็นอย่างไรมาแชร์กันน๊ะครับ
สู้สู้

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กันยายน 2011 เวลา 11:26 น. »
ลองเสนอไอเดียนะครับ

สมมติว่า เก็บครอบครัวละ  500 - 1,000 บาท แล้วแต่ว่าครอบครัวคนเยอะหรือน้อย สมมติอย่างผม 4 คนพ่อแม่ลูก อาจ 1,000 บาท
ถ้ามา 2แม่ลูกก็อาจจะ 500

10 ครอบครัว ตีได้ซะ 10,000 +-  บาท
ก็จองห้องอาหารซัก 1 ห้อง เมนูอาจง่ายๆ เช่น ปลาประพงทอด ผัดผัก น้ำแกงจืด  (เน้นอาหารสุขภาพ  ;)) ซักเหมือนๆกัน 3 ชุด ...
ยกตัวอย่าง ร้านกุ้งเต้น พระราม5 มีห้องส่วนตัว ใหญ่หน่อย ไหนจะรถเข็นเด็กอีก

ถ้าเงินเหลือ ก็เอาไปทำบุญครับ
ถ้าไม่พอ ก็ลองดูว่าเกินมากน้อยครับ
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

• Meeting2
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 12:02 น. »

ถ้าเงินเหลือ ก็เอาไปทำบุญครับ
ถ้าไม่พอ ก็ลองดูว่าเกินมากน้อยครับ

เห็นด้วยๆ ค่ะ

• Shoutbox
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 12:42 น. »
จากการสอบถามสมาชิกส่วนใหญ่อยากได้ห้องที่เป็นส่วนตัวเด็กๆ จะได้เล่นส่งเสียงได้ บางคนก็ว่าต้องนอนตอนบ่าย เด็กก็หลับ ผู้ใหญ่ก็หลับได้ด้วย อยากให้มีที่เดินเล่นเวลาที่เด็กบางคนเบื่อร้องไห้เสียงดังจะได้พาออกมาเดินเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง เลยคิดอยู่ว่าอยากจะจัดบุฟเฟต์ใน รร. หรือห้องอาหารใหญ่ๆ ที่มีห้องส่วนตัวขนาดใหญ่ให้สมาชิกเวปเราได้ ตลอดจนด้านนอกก้มีที่สำหรับเด็ก และกำหนดราคาค่าใช้จ่ายได้แน่นอน และจะได้มีเครื่องเสียงไว้ส่งเสียงเจื้อยแจ้วได้ด้วย ทั้งนี้เด็กเล็กคิดว่าไม่เก็บค่าใช้จ่าย คนที่ทานไม่ได้ไม่เก็บ นอกนั้นตามความเหมาะสม คชจ.ประมาณไว้ที่ 300-350 บาท ต่อคน มากน้อยกว่านี้ตามความเป็นจริง คิดว่าอย่างไรบอกด้วยนะคะ