Forum > พบปะสังสรรค์

ขอความคิดเห็น MEETING ประจำปี 2012

(1/4) > >>

NONG:
ถามกันมามาก เปิดกระทู้เลยค่ะ
หนึ่งปีจัดครั้งเดียวนะคะ โอกาสที่สมาชิกจะได้พบปะพูดคุยกันพร้อมผู้ป่วยคนสำคัญทุกคน ที่ทำให้มีลมชักคลับขึ้นมา   คาดว่าจะจัดงานเดือน มกราคม 2012 หัวข้อดังนี้
1. วัน         
2. เวลา
3. สถานที่
4. รูปแบบงาน
5. อื่นๆ......
ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่าน ใครอยากได้แบบไหน มีอะไรบ้างเขียนกันมาเลยค่ะ ช่วยเสนอกันโดยด่วน  รวบรวมแล้วจะโหวตอีกครั้ง

Thanks-Epi:
1. วันที่เด็กๆ ไม่ได้ไปรร. เสาร์ /อาทิตย์ แต่ไม่ควรติดวันหยุดยาว เพราะต่างครอบครัวอาจจะไปเที่ยวไปเยี่ยมญาติฯลฯ
2. หลังเที่ยงค่ะ แต่นานแค่ไหน คงต้องแชร์ ต่ายว่า ประมาณ 5 ชม. (แต่ไม่จำเป็นว่าทุกครอบครัวต้องอยู่นานขนาดนั้น เพราะต่างอาจจะมาสาย /กลับเร็ว) "ตั้งเวลาโดยประมาณค่ะ" ส่วนใครจะอยู่ยาวๆ เต็ม แล้วแต่สะดวกค่ะ เพราะเด็กเล็กเอาแน่ไม่ได้ค่ะ
3. สถานที่ อันนี้ไม่เสนอค่ะ เพราะไม่ค่อยรู้จักร้านอาหารเท่าไหร่ ขอที่กว้างๆ คุยได้เสียดังๆ เป็นพอค่ะ
4. จะซื้อเป็นบัตร/จ่ายเอง หรือ ค่าใช้จ่าย อย่างไร รีบเสนอด่วนค่ะ ที่เวปอื่น เขาเป็นบุฟเฟ่ค่ะ กรณีคนมาก (หลายร้อยคน จัดที โรงแรม) แต่เวปเราคนไม่มากนะค่ะ และจัดร้านอาหาร อาจจะเป็นรูปแบบอื่น
ต่ายเสนอว่า หากเพื่อนสมาชิกพอมี ร้านอาหาร อยากให้เสนอร้านตัวเอง หรือเพื่อนของเพื่อนสมาชิกก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ ต่ายเองพอจะมีรู้จักค่ะ แต่ต้องติดต่อเพื่อนอาวุโสอีกครั้งค่ะ

popja:

ขอออกความเห็นน๊ะครับช่วงเวลาได้ตั้งแต่เช้าจนถึงไม่เกิน 4 โมงเย็น น่าจะดี เย็นกว่านี้จะไม่สะดวก
สถานที่ในกรุงเทพ
ร้านก็เป็นพวก ฟาสฟู้ดสะดวกดี สะอาดด้วย อยากสั่งทานอะไรก็สั่งได้เลย ไม่ต้องกลัวว่ามาแล้วจะโดนกดดันให้สั่งนู้นนี่

ส่วนร้านอาหารผมเห็นว่า กลัวจะเหมือนบังคับกินน๊ะผมว่า นั่งก็ต้องเป็นโต๊ะ จะขยับไปมาลำบาก เพราะเด็กจะเยอะหนะครับ ข้อเสนอเฉยๆครับ  ;D

Digitalz:
หมูกระทะก็ได้ครับกินนานๆ ไม่ก็ Shabushi Buffet หรือ BBQ Plaza
นัดช่วงวันเสาร์เย็นๆ ได้บรรยากาศดีมากทีเดียว (สำหรับมิตติ้ง 4-10 คน)

ส่วนถ้า 10 คนขึ้นไปก็หาร้านอาหารที่มีห้องพิเศษหรือที่ไหนก็ได้ เดินทางสะดวก ติดรถไฟฟ้า อาหารรสชาติดี
เช่นร้านอาหารที่มีห้องคาราโอเกะ

Thanks-Epi:

ตรงที่ทำเครื่องหมายไว้ ทำตัวใหญ่ๆ สีแจ่มๆ สะดุดตาหน่อยค่ะ จะได้เข้ามาช่วยกันแชร์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version