เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า

เชิญร่วมงาน รวมพลังสายใย...เสริมสร้างคุณภาพชีวิตผู้ป่วยลมชัก วันจันทร์ที่ 21 พ.ย.62 เวลา 9.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 5 รพ.พระมงกุฎเกล้า 

ผู้เขียน หัวข้อ: MP3 เสียงบรรยาย โดย ดร.นพ.โยธิน ชินวลัญช์ เรื่องโรคลมชักน่ารู้  (อ่าน 10482 ครั้ง)

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
MP3 เสียงบรรยาย โดย ดร.นพ.โยธิน ชินวลัญช์ เรื่องโรคลมชักน่ารู้
« เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 22:40 น. »
เสียงบรรยาย โรคลมชักน่ารู้ โดย ดร.นพ.โยธิน ชินวลัญช์   แผนกประสาทวิทยา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า

วันที่ 21 มิถุนายน 2554 ณ ห้อง มรูสุวรรณ ชั้น 5 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ พระชนมพรรษา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า

ตัดเฉพาะส่วนที่ อ.โยธิน ได้บรรยาย และส่วนคำถามของผู้เข้าร่วมสัมนาครับ

dr_yotin25540621_small.wma (เสียงบรรยาย)
epilepsy20faq.pdf  (เอกสารอ่านประกอบตามเสียงบรรยาย)

ปล. เนื่องจากเครื่องอัดเสียง คุณภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เสียงจะเบา ไว้หาวิธีแก้ไขได้แล้วจะนำไฟล์เสียงที่ปรับแต่งแล้วมาลงซ้ำใหม่อีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธที่ 10 สิงหาคม 2011 เวลา 23:23 น. โดย popja »
สู้สู้

ออฟไลน์ jelly

• Meeting
  • จอมพลัง
  • *
Re: MP3 เสียงบรรยาย โดย ดร.นพ.โยธิน ชินวลัญช์ เรื่องโรคลมชักน่ารู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 10:00 น. »
ขอบคุณทีมงานมากๆครับ ข้อมูลมีประโยชน์มากๆๆๆๆๆ
โรคลมชัก Infantile sapsms
Diagnosed IS 10 June 2009
รักษาด้วย Sabril+Dapakine
Seizure free since 11 June 2009
Meds free since 1 Sept 2011
Dr.มนตรี แสงภัทราชัย
รพ.กรุงเทพ

ออฟไลน์ sorada

• Meeting2
  • Full Member
  • *
Re: MP3 เสียงบรรยาย โดย ดร.นพ.โยธิน ชินวลัญช์ เรื่องโรคลมชักน่ารู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 16:35 น. »
ต้องขอขอบคุณมากคะสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ kesureepa

• Meeting2
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 21:21 น. »

ขอบคุณคุณพ่อป็อปมากเลยค่ะ ไม่ได้ไปลูกเข้ารพก็ยังได้ฟังมีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ wisarut

• Meeting2
  • *
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 22:05 น. »
ขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ ที่นำเอาความรู้จากคุณหมอที่เชี่ยวชาญโรคลมชักจริงๆ มาเผยแพร่  ยิ่งฟังมากก็ยิ่งได้ความรู้เกี่ยวกับโรคลมชักมาก ทั้งในส่วนของความสำคัญของการวินิจฉัยที่ถูกต้อง และการรักษาที่ถูกต้อง ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นในการรักษา ตั้งแต่เริ่มไปพบแพทย์ครั้งแรกทีเดียว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ popja

• Administrator
  • จอมพลัง
  • น้องวินลูกพ่อป๊อปแม่โบว์
    • แบ่งปันความรู้โรคลมชัก
เพิ่ม slide บรรยาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 22:24 น. »
เพิ่มเอกสาร slide ที่อ.โยธิน บรรยายจะได้ดู slide คู่กับฟังเสียงไปด้วยครับ
ขอบคุณพี่น้อง ที่ช่วยคุยกับอ.จึงได้ slide มาลงที่นี่ครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 22:32 น. โดย popja »
สู้สู้

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 23:34 น. »
ต้องขอบคุณ อ.โยธิน ค่ะ ที่ใจดีให้ข้อมูลมา  อีกอย่างคงอยากให้สมาชิกมีความรู้และเข้าใจโรคลมชักอย่างถูกต้อง

ออฟไลน์ Jen

• Meeting
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 11:35 น. »
สุดยอดเลยครับคุณป๊อบกับพี่น้อง

ตอนนั่งฟัง ผมคิดเหมือนกันว่าอยากอัดเสียงแล้วก็อยากได้ Slide

เยี่ยมจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ น้องไดมอนด์

• Meeting2
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 23:15 น. »
ขอบคุณคุณป๊อบมาก ที่ให้ข่าวว่างานโรคลมชัก
ผมได้เข้าไปฟังด้วยครับแล้ววันนั้นได้เจอ อ.โยธิน ผมเคยเป็นผู้ป่วยเก่าตั้งแต่ อ.อยู่จุฬา ไม่คิดว่าเจอ อ.อีกครับ
ขอบคุณ อ.โยธิน และ ดีใจที่เจอเพื่อนๆในเวบ.lomchakclub.comด้วยครับ

ออฟไลน์ NONG

• Shoutbox
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 23:38 น. »
ยินดีที่ได้เจอค่ะ คุณพ่อน้องไดมอนด์

ออฟไลน์ สุกัญญา รักฝูง

• Jr. Member
  • *
  • น้องน้ำข้าว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2012 เวลา 10:02 น. »
ขอบคุณค่ะ่สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับโรคลมชัก อะไรที่ไม่รู้ก็ได้รู้จากสไลด์ค่ะ 

ออฟไลน์ nuynine

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มิถุนายน 2013 เวลา 06:01 น. »
ขอบคุณมากค่ะ