Forum > Ketogenic Diet อาหารรักษาโรคลมชัก

มาแสดงวิธีทำนมไก่ (ketogenic diet)

(1/2) > >>

popja:
มาแสดงวิธีทำนมไก่ (ketogenic diet)
ให้ดูครับว่าทำยังไงบ้าง
ลองดูตามรูปได้เลยครับ

popja:
ต่อน๊ะครับ

popja:
ต่ออีกครับ

popja:
อันนี้เป็นวิตามินที่ทานไปพร้อมกับอาหารคีโตนครับ

popja:
มาเพิ่มอุปกรณ์สำหรับ MCT Oil เล็กน้อยครับ
คือปัญหาของการใช้ไซลิง (syringe) พลาสติก ดูดน้ำมัน MCT Oil  จะทำให้ตัวเลขและขีดต่างๆลบเลือนได้ง่ายมากและในเวลาอันรวดเร็ว

ผมจึงขอเสนอวิธีการแก้ไขปัญหาโดยซื้อ syringe ที่เป็นแก้วแทนครับ รับรองไม่มีลอกไม่มีเลือนเด็ดขาด
เพราะใช้มานานแล้ว เวลาล้างผมดูดน้ำร้อนล้างหลอดเลย มันก็ไม่แตกด้วยน๊ะ
แต่ต้องระวังตัวหลอดแก้วเองจะหล่นแตกครับ

มาดูรูปกันเลยครับ
รูปบน จะเป็นไซลิงแก้ว
รูปล่าง จะเป็นไซลิงพลาสติกครับ จะเห็นได้ว่า ไม่เหลือขีดและตัวเลขให้เห็นแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version