Forum > ห้องนั่งเล่น

www.yantip.com

(1/1)

แกมแม่เนย:
ขอเปิดหัวข้อเลยนะค๊า

แนะนำเว็บบุญค่ะ www.yantip.com

ส่วนหมอดู ตรวจกรรม ในเว็บนี้ที่เคยไปพบก็มี อ.ประทีป กับ อ.เจนค่ะ ... อ.ประทีปจะไปบ่อยกว่า เพราะบ้านไม่ไกลกันมาก ไปอยู่เรื่อยๆ ส่วนตัวแล้วแกมเชื่อว่า อ. ช่วยน้องเนยไว้เยอะค่ะ ค่อนข้างสนิทหน่อยเพราะแนะนำคนทุกข์ไปพบหลายคนแล้ว และส่งข่าวเรื่องน้องเนยถึง อ. บ่อยๆ ค่ะ

;D ;D ;D ;D

Thanks-Epi:
อ.เจน  ต่าย ว่าจะไปหา เพื่อนชวนไว้ ตอนนั้นต่ายไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่

ส่วน อ.เจนนั้น ตอนนี้ ไม่ต้องพูดถึงเพราะติดต่อไม่ได้แล้วนะค่ะ คิวเยอะมาก

แต่เรื่องอย่างนี้พูดยากจริงๆนะค่ะ เพราะว่า ต่ายเคยให้เบอร์เพื่อนคนนึงไป ( คุณ..อีกท่านนึง ไม่ได้อยู่เวปญาณทิพย์) ด้วยความหวังดี

พอเขาพูดดี ก็ชอบใจ ว่าชมว่าเขาดี พอเขาพูดไม่ถูกใจ   ก็โทรกลับมาด่าต่าย ตอนนั้นต่าย เครียดไปเลยอะ  :'(  :'(  :'(

แกมแม่เนย:
นานาจิตตังเนอะพี่ต่าย บางคนดู อ.ประทีปก็ว่าไม่ตรงค่ะ ไม่โดน แต่บางคนก็ตรงอย่างเหลือเชื่อ .. อธิบายไม่ได้เหมือนกัน 555+

ส่วน อ.เจน แกมโชคดีได้ไปดูกับเค้าตั้งแต่ก่อนออกรายกาย VIP อีกค่ะ (โชคดีมาก ถ้าหลังออกรายการแล้วคงไม่มีโอกาส คิวแน่นเหลือเกิน) ตอนนั้นน้องเนยอยู่ รพ. ช่วงอีกไม่กี่วันก็จะผ่าตัด ลองโทรไปนัด บอกว่าลูกสาวจะผ่าตัดสมองอีกวันสองวันแล้ว เลยได้คิวด่วนเลยค่ะ .. แม่นหรือเปล่า ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ อ.บอกว่าไม่มีเกณฑ์เสียชีวิต อาการชักจะค่อยๆ ดีขึ้นจนเบาลงตอนอายุ 5 ขวบ แต่สุขภาพจะไม่ค่อยดี เจ็บออดๆ แอดๆ อยู่เรื่อยๆ

ส่วน อ.ประทีป บอกคนละอย่างกับ อ.เจนค่ะ และเป็นคนแนะนำให้ยกน้องเนยให้เป็นลูกองค์พระพิฆเนศ ซึ่งแกมบูชาอยู่แล้ว ช่วงสวดมนต์ อ.ก็อธิษฐานจิตให้น้องเนยอยู่ทุกวันค่ะ แต่เค้าจะมีอายุขัยถึง 25 ปี (เรื่องมันยาว อิอิ) ตอนนี้ก็พยายามทำบุญ สอนให้สวดมนต์ให้มากเท่าที่จะทำได้ค่ะ

ปัจจุบัน น้องเนยท่อง นะโม ตัสสะ ได้จนจบบทแล้วค่ะ (แต่พูดตามเฉพาะคำท้ายแต่ละประโยค .. นะโม .. สะ .. โต .. โต .. มา .. สะ 555+)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version