Forum > ห้องฝึกพัฒนาการ

Clip วิธีการกระตุ้นพัฒนาการ (มาฝึกน้องๆกันดีกว่า)

(1/4) > >>

jelly:
คลิป ฝึก Occupational therapy ช่วงแรกครับ ประมาณ 1 เดือนหลังจากเริ่มยา  เพราะเยลลี่คลานไม่เป็น ทำให้ไม่มีการใช้กล้ามเนื้อแขน ข้อศอก ในการพยุงตัว ส่งผลถึงปัจจุบันที่ยังเดิน หรือ ทรงตัวยังไม่ค่อยคล่องครับ

jelly:
อันนี้เรียกว่าฝึกเวลาล้มแล้วแขนไม่กางออกมาปกป้องตัวเอง เป็น reflect อย่างนึงของร่างกาย

jelly:
อันนี้ฝึกแบบกระชากออกด้านข้างตัว เพื่อให้แขนกางออกมากันเวลาล้ม เหมือนกันครับ
ฝึกโหดมาก ผมเห็นแล้วสงสารมาก แต่ก็เพื่อตัวเยลลี่เองครับ

jelly:
รวบรัดตัดตอนมาปัจจุบัน ฝึกที่ รร รุ่งอรุณเลยนะครับ หลังจากฝึกหนักและโหดเป็นเวลายาวนานร่วมปีครับ

jelly:
ฝึกกล้ามเนื้อมัดเล็กเอาลูกปัดร้อยเสา ฝึกทำตามคำสั่ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version