Forum > แชร์ประสบการณ์โรคลมชัก

ประวัติชัก ได้บันทึกหรือเปล่า

(1/1)

Thanks-Epi:
พอดี นึกขึ้นได้ว่า ตอนที่ไปมูลนิธิเทียนส่องใจครั้งแรก ให้ต่ายกรอกประว้ติชัก เยอะมากๆ
เช่น เคยกินยาตัวไหนมา จำนวน โดสเท่าไหร่ over dose เท่าไหร่  เริ่มชักวันไหน ฯลฯ

บอกตรงๆ ว่า ตอนนั้นจำไม่ได้ เพราะ 15 กว่าปีที่จะได้มามูลนิธิเทียนส่องใจ   กินยาอะไรมาบ้าง ปรับยายังไงบ้างก็จำไม่ได้

และ ชักวันละกี่หน ชักประเภทไหน แต่ละครั้งนานเท่าไหร่

...จำไม่ได้จริงๆ เพราะไม่คิดว่า จะต้องชัก กันเป็น สิบๆ ปี

และจากทางมูลนิธิเทียนส่องใจ จะให้ ปฎิทินลมชัก มาให้กรอกทุกวัน
เช่น ชักแบบ GTC 1 ครั้ง  เพราะ..(เหตุผลที่กระตุ้น)

ไม่ว่า จะเป็นเพราะประจำเดือน ,เครียด ฯลฯ

ฝากเรื่องนี้ด้วยค่ะ 

NONG:

Thanks-Epi [13|ก.พ. 08:06 AM]:   พี่น้อง น้อง เป็นไงบ้างค่ะ
Thanks-Epi [13|ก.พ. 08:09 AM]:   ช่วยฝากชื่อเต็มๆ ของ อาการที่น้องเป็น ด้วย ต่ายจะหารายละเอียด ในเนต ไม่เคยได้เลยค่ะ

ไม่เป็นไรมากค่ะคุณต่าย วูบไปพอฟื้นก็เหมือนปกติ เป็น generalized epilepsis ค่ะ ขอบคุณที่เป็นห่วง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version