Forum > แชร์ประสบการณ์โรคลมชัก

เวปไซท์นี้เพื่อ...

(1/6) > >>

popja:
ทำไมผมจึงสร้างเวปไซท์นี้ขึ้นมา?

ผมพยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับโรคลมชัก อาการต่างๆว่ามีลักษณะอย่างไรบ้าง คล้ายกับที่ลูกเราเป็นหรือไม่ แนวทางการรักษาของผู้อื่นเป็นอย่างไร ใช้ยาอย่างไร แต่ก็ปรากฎเพียงน้อยนิด ส่วนใหญ่จะเป็นคำถามสั้นๆ ที่เป็นภาษาไทย และคิดว่า เพื่อนๆท่านอื่นก็คงพยายามหาข้อมูลอยู่เช่นกัน ผมจึงพยายามสร้างเครือข่ายของผู้ที่กำลังค้นหาข้อมูลเหล่านี้อยู่ เพื่อให้ได้นำข้อมูลมาแชร์แบ่งปันให้ต่างคนต่างได้ทราบถึงอาการและวิธีการรักษา และได้สอบถามคำถามซึ่งกันและกัน

แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังไม่เห็นมีจุดนัดพบสำหรับพวกเราเลย จึงพยายามสร้างสถานที่ในการแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสาร เพื่อให้เกิดการช่วยเหลือซึ่งกันและกันอย่างเป็นระบบ ร่วมสนทนา และแชร์ประสบการณ์จริง

ซึ่งผมหวังว่าจะทำให้หลายๆท่าน ได้รับความเข้าใจ และแนวทางการรักษาหลายๆแบบ รวมทั้งการพูดคุยกัน ให้ความช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สิ่งเหล่านี้จักเป็นบุญกุศลที่เกิดขึ้นทั่วกันเทอญ

ปล.หวังว่าจะมีใครมาเจอสถานที่นี้บ้างน๊ะครับ

กุ๊กไก่:
ผมเจอแล้วครับ 1 คน ดีใจมากเลยที่ได้เจอสถานที่แห่งนี้ เพื่อเป็นที่แบ่งปัน แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน
และหวังว่าข้อมูลที่เราพูดคุยกันจะเป็นประโยชน์แก่ท่านอื่น ๆ ที่ประสบปัญหาอย่างเดียวกับเรา

popja:

--- อ้างจาก: กุ๊กไก่ ที่ วันศุกร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:34 น. ---ผมเจอแล้วครับ 1 คน ดีใจมากเลยที่ได้เจอสถานที่แห่งนี้ เพื่อเป็นที่แบ่งปัน แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน
และหวังว่าข้อมูลที่เราพูดคุยกันจะเป็นประโยชน์แก่ท่านอื่น ๆ ที่ประสบปัญหาอย่างเดียวกับเรา

--- End quote ---

ยินดีต้อนรับครับ คุณกุ๊กไก่
พอดีดูน้องสลับกับแฟนเลย กว่าจะตอบได้กระทู้นึงก็ต้องหยุดไปก่อน กว่าจะว่างตอบก็กลางคืน
ให้น้องนอนหลับก่อน ให้แฟนดู
ดีใจที่มาช่วยกันแชร์ความรู้ครับ เพื่อนท่านๆอื่นๆจะได้รับความรู้ไปด้วย

sorada:
ดีใจคะที่ได้เจอเวปนี้ได้รับข้อมูลมากคะ

popja:

--- อ้างจาก: hobbitmaru ที่ วันจันทร์ที่ 26 เมษายน 2010 เวลา 09:46 น. ---ขอเข้ามารายงานตัวคับ น้องชายผมก็มีอาการนี้อยู่คับ เป็นาหลายปีแล้ว ตอนนี้อายุ 20 แล้วคับ
ส่วนใหญ่จะมีอาการชักตอนตื่นนอนคับ เป็นบ่อยมากเกือบทุกเช้า
ตอนนี้รักษาตัวอยู่ที่รามาคับ หมอจ่าย ไดแลนตินให้ทานอยู่
ตอนเค้ามาอาการสงสารเค้ามากเลยคับ
ขอบคุณนะคับที่ตั้งเว็ปไซด์มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ^^

--- End quote ---

ขออนุญาติตั้งเป็นกระทู้ใหม่น๊ะครับ เพื่อนๆจะได้เข้ามาช่วยกันตอบครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version